Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยการต่อสายจากการ์ดจอกับทีวีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยการต่อสายจากการ์ดจอกับทีวีครับ

เรื่องของเรื่องคือผมมี Sapphire 3850 ครับ อยากต่อสายดูหนังออกทางทีวีครับ ผมใช้ Samsung รุ่น CS-21Z50ML4 เป็นแบบ slimfit TV ถ้าต้องซื้อสายต่อนี่ต้องเป็นสายแบบไหนครับ หรือท่านใดขายอยู่ส่งลิ๊งมาให้ผมดูรายละเอียดนะครับ

อ่ออีกอย่าง ถ้าเราต่อสายจากการ์ดจอไปที่ทีวีแล้ว ภาพจะออกอย่างเดียวหรือว่าเสียงออกด้วยครับ หรือเราต้องมีสายสำหรับเสียงอีก งงครับไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก

ดันครับ

Comment

ดันครับ

Comment

ดันครับ

Comment

มะมีใครตอบเลยอ่า

Comment

ไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่าของผมเอา สาย S-Video ต่อแล้วก็เอาสายเสียงต่อจาก sound cardเส้นที่ไปสำโพงล่ะครับ มันจะมี 2 เส้น

Comment

ไอ้ตัวที่ท่านบอกน่าจะมีตัว ที่เป็น component นะ ที่เป็นสายหัวใหญ่ ๆ แยกออกเป็น 3 เส้น เอา 3 เส้นนั้น ไปเสียบกะทีวี ให้ตรงสี และก็เลือกช่องให้เป็น DVD ซะ

Comment

อ่อ อีกอย่างต่อแล้วจะไม่มีเสียงนะ ถ้าอยากมีเสียง ต้องไปซื้อ สาย 3.5m ที่แยกออกเป็น สีขาว กะสีแดง

อันนี้คือ สายที่ว่า

อันนี้คือช่องที่อยู่หลังทีวี

อันนี้คือสายที่ ต้องต่อจากคอม ไปทีวี เพื่อจะได้มีเสียง

เวลาต่อก็เอาให้ตรงสี ที่ช่อง input เพียงเท่านี้ คุณก็จะดูไ

Comment

เข้ามาอ่านได้ความรู้คับ

Comment

ผมไช้Nvidia อะ ต้องไปตั้งค่าในcontrolpanalก่อนใหม

Comment

Originally posted by dimensions View Post
                      อ่อ อีกอย่างต่อแล้วจะไม่มีเสียงนะ ถ้าอยากมีเสียง ต้องไปซื้อ สาย 3.5m ที่แยกออกเป็น สีขาว กะสีแดง

อันนี้คือ สายที่ว่า

อันนี้คือช่องที่อยู่หลังทีวี

อันนี้คือสายที่ ต้องต่อจากคอม ไปทีวี เพื่อจะได้มีเสียง

เวลาต่อก็เอาให้ตรงสี ที่ช่อง input เพียงเท่านี้ คุณก็จะดูไ
                      โอ้ อันนี้ชัดเจนมากครับ ถ้าผมเดาไม่ผิดสาย 3 เส้นข้างบนนั้นต่อจากช่้อง S-Video ของการ์ดจอต่อเข้า Component ของทีวีใช่ไหมครับ เดี๋ยวลองทำดู ว่าแต่สายแต่ละอย่างมันราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                      X