Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็กสูงแต่เกมส์กระตุกเกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็กสูงแต่เกมส์กระตุกเกิดจากอะไรครับ

รบกวนหน่อยครับคือตอนแรกลงครบทุกอย่างแล้วเล่นไม่มีปัญหา แต่เมื่อคืนฟอร์เเมตเครื่องแล้วลงเกม+Patchแล้วเกมส์มันกระตุกหน่ะครับ อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรหรือครับซื้อแผ่นมาลงไปครั้งแรกครั้งเดียวที่ไม่กระตุก อีก3ครั้งหลังกระตุกทุกรอบครับ แต่ครั้งที่3และ4ไม่ได้ลงPatchแต่กระตุกเหมือนเดิมมันเป็นที่อะไรครับเพราะแผ่นยังใหม่อยู่เลยแต่เป็นแผ่นแบบริบนะครับ รบกวนหน่อยนะอย่างรู้ว่าต้องทำยังไงครับ

ปล.ตอนแรกนึกว่าเป็นที่เครื่องเลยลอง ลงเกมcrysis2 แล้วเล่นลื่นมากครับ

ปล.2 ผลลองเซ็ทค่าในpes2009แล้วให้ค่าต่ำสุดก็ยังกระตุกครับ

ปล.3 ถ้าแผ่นนี้มีปัญหาไม่ทราบว่าแผ่นที่ลงแบบธรรมดามีขายมั้ยครับที่ไม่ใช่ของแท้
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ลองเปลี่ยนไดร์วอร์การ์ดจอดูยัง

Comment

ลองแล้วครับทั้งใหม่และเก่า

Comment

1.ปัญหาน่าจะมาจากตัวเกมส์
        2.การตั่งค่าเเต่ละเกมส์ไม่เหมือนกัน PAL ส่วนมากจะเป็นรูปเเบบของ PS2

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          1.ปัญหาน่าจะมาจากตัวเกมส์
          2.การตั่งค่าเเต่ละเกมส์ไม่เหมือนกัน PAL ส่วนมากจะเป็นรูปเเบบของ PS2

ขอบคุณครับควรซื่อแผ่นใหม่ใช่มั้ยครับ

Comment

ผมว่าคุณลองหาวิธีตั่งค่าหน่อยก็ดีนะครับ
            ลองกลับไปดู feedback ของเกมส์นั้น ๆ ว่ามีคนให้ความคิดเห็นว่างไงเกี่ยวกับไฟล์

Comment

มันมีหลายปัจจัยครับ ที่ทำให้เกิด กระตุก

Comment

เป็นไปได้ขอดู spec หน่อยครับ

Comment

E 8400 3.60
                  9800GTX +
                  RAM 4 GB

ตามนี้ครับพี่คือตอนลงครั้งแรกลื่นมาก แต่พอฟอแมตร์เครื่องแล้วลงใหม่กระตุกเลยครับ

Comment

E8400 อืมส์สเป็คมาตรฐานเลยครับไม่น่ากระตุก

Comment

spec สูงอยู่หนิซึ่งน่าจะไม่มีปัญหาเลยกับการเล่นเกมส์ คือที่ฟอแมทหมายถึงลงวินโดว์ใหม่ รึว่าลงเกมส์อาครับ
                      ถ้าลงวินโดว์ใหม่ อาจจะเป็นไปได้ครับว่า ลงไดเวอร์ในเครื่องไม่ครบครับ
                      ยังงัยลองดูก่อนนะครับไม่ได้ยงงัยเดียวมาดูกันใหม่ๆ
                      ปล งงๆนะเนี่ย

Comment

ผมเคยเป็นคับ คอมเก่า เคลมทุกอย่างก็ไม่หาย เลยลองลงวินโดร์ของ skz หายเลย

Comment

skz ของเค้าดีจิงๆ

Comment

มันช้าที่HDรึเปล่า

Comment

ถ้า pes 2009
                              ลองปรับ Vsync ดู

Comment

Working...
                              X