Announcement

Collapse
No announcement yet.

สั่ง Shut down แล้วไม่ปิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สั่ง Shut down แล้วไม่ปิด

คือสั่ง shut down หรือ restart บางครั้ง มันก็นิ่งเลย ครับต้องจิ้ม Reset

อาการเป็นบางครั้ง บางทีก็ปิดได้ปกติดี เป็นที่อะไรเหรอครับ รบกวนหน่อยครับ

อาการแบบนี้เกิดขึ้นได้จากหลายสาเหตุครับ อาจจะเป็นเพราะโดนไวรัสรบกวนก็อาจจะเป็นไปได้ครับ
    ตัววินโดว์ที่ลงอาจจะปรับแต่งจนเสียประสิทธิภาพของการทำงานครับ ยังไงก็ลองแสกนไวรัส ใช้โปรแกรมพวกซ่อมแซมบำรุงเครื่องครับ ลองดุนพครับ เผื่อมันจะดีขึ้น

Comment

วินโดวอับเดตแล้วรึป่าวคับ
      ลองลงใหม่ดูคับ

Comment

เครื่องแรงเกิ้น รึเปล่าครับ

Comment

Working...
        X