Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่อง ฮาร์ดดิสก์ของ ASUS F8******** ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โต้ตอบกันอยู่สองคน

555

แต่ยังใงก้อขอขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำนะครับ

สงสัยว่าจะยังไม่ได้อัพเเล้วล่ะ ผมน่ะ

เงินไม่พร้อมซ๊ากกกที

Comment

ของผมก็เป็นปีเลยนะ กว่าจะเป็นตัวที่ใช้อยู่เนี่ย คิดว่าจะอัพมาตั้งแต่ต้นปีที่แล้ว แต่เพิ่งได้เมื่อเดือนที่แล้วเนี่ยครับ

Comment

ครับผม

Comment

ถามนอกเรื่อง ฮาร์ดดิสก์หน่อยนะครับ

อยากรู้ว่า F8 เพิ่มเเรมได้ถึงกี่กิ๊กหรอครับ

ถ้าใช้วินโดวส์ที่มากะเครื่องน่ะ

MS Windows Vista 32 bit Home Premium อ่ะครับ

Comment

F8SGนี่Chipsetอะไรเอ่ย
            ถ้า GM/PM965ได้ถึง 4 GB
            แต่ถ้า GM/PM45 ได้ถึง 8GB

ถ้าใช้OS32บิต ยังไงก็เห็นไม่เกิน3GBครับ

Comment

เป็น GM/PM965 อ่ะครับ

เเล้วถ้าใส่ไป 4 เลย มันจะมีผลใงอ่ะ?

พอดีว่าชอบเเรมเลขคู่

55

(ราคามันน่าสนอ่ะ ไม่เเพงมาก)

Comment

ก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ ในVista(32bit) SP1 ตรงSystem Properties จะขึ้นเป็น4GB แต่ในTask Manager จะบอกว่าใช้ได้แค่3GB ไม่มีผลอะไรกับงาน ถ้าอัพได้ก็อัพ เพราะอนาคตไม่รู้ว่าเราจะเปลี่ยนไปใช้ OS 64bit กันเมื่อไหร่น่ะครับ ถ้าเวลานั้นมาถึงเมื่อไหร่ มี4GB+ไว้เถิด จะเกิดผล

ของผมเครื่องใหม่ก็4GBครับ 2GBx2 กับ OS32bit ก็ใช้ได้ ไม่มีปัญหา

Comment

555

เเรงไว้ก่อนเถิด....

Comment

Working...
                  X