Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า TrueWiFi แรงแค่ไหน มาดูคับพร้อมรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า TrueWiFi แรงแค่ไหน มาดูคับพร้อมรูป

แต่เสียดาย ตัดทุก 90 นาที ใครรับได้เท่าไหร่มามาดูกันคับ ของผมเล่นริมระเบียงเอา

ของผมเล่นไกลจาก AP ประมาณ 300 เมตรครับ อิอิ

truewifi speed 2.PNG

WAP54G - Wifi Repeater - High Gain 3.jpg

Comment

ทำไมบิทมันวิ่งถึง 150 อ่ะ
      ผมสูงสุดก็ 60
      แต่ speed test พอๆกันเลย

Comment

ผมก็ด้วย bit ไม่เกิน 60 แต่ถ้าโหลดปกติก็ Ok 100Up

Comment

ทำไมบิทมันวิ่งถึง 150 อ่ะ
          ผมสูงสุดก็ 60
          แต่ speed test พอๆกันเลย
          ผมโหลดไปนานๆๆ มานขึ้นมาเองคับ งง เหมือนกัน

Comment

ท่าน icemilk เล่นอยู่เว็ป thaimtb.com ป่าว เห็นรูปในลายเซ็นต์คุ้น ๆ

Comment

ฟรี
              Attached Files

Comment

หาจุดปล่อยสัญญาณยังไงครับ
                เครื่องหน้าตาแบบไหน เจอแค่ 2-3ขีดเอง
                เล่นนอกบ้าน

Comment

ผมโหลดบิตได้ 50-60 เองครับ

Comment

เน็ต 3 M คงได้ประมาณนี้อ่ะครับ

Comment

ใช่ใช้ BWUS036H หรือป่าวครับ ถึงได้แรงได้ใจอย่างงี้

Comment

Originally posted by Choke_kit View Post
                        ใช่ใช้ BWUS036H หรือป่าวครับ ถึงได้แรงได้ใจอย่างงี้

ไม่น่าใช่ครับ
                        น่าจะเป็น Notebook

Comment

True wifi บางทีมันจะโหลดบิทแรงผิดปกติครับ ขึ้นถึง 150kb/s ไปเลย แต่ปกติแล้วจะไม่เกิน 60kb/s

หอผมรับสัญญาณได้ 34% เอา usb wifi แปะไว้ที่หน้าต่าง จริงๆ อยากเอาไว้ข้างนอก แต่ต้องเจาะรูต่อสาย กลัวเจ้าของหอรู้แล้วต้องชดใช้ค่าเสียหาย

Comment

งงเหมือนกันครับได้ถึง150kb/s ได้ไง ผมได้ครึ่งนึงเอง เหรอ apตัวที่ส่งสัญญาณให้ท่านมันรวนหว่า

Comment

Originally posted by civil View Post
                              ไม่น่าใช่ครับ
                              น่าจะเป็น Notebook
                              Originally posted by Choke_kit View Post
                              ใช้ notebook ต่อเร้าเตอร์ครับ สังเกตุผมใช้ Bit torrent ไม่ใช่ U เคยใช้ U ไม่ค่อยแรงมีคนแนะนำใช้ต้นตำหรับคือ Bit torrent ผมว่าดีกว่ามากๆ
                              คุณดูรูปมี seed แค่2ยังได้300+ ถ้าใช้ wifi ได้ไม่เกิน200
                              Last edited by baraqkak; 16 Feb 2009, 20:54:58.

Comment

Working...
                              X