Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบการใช้งานจริงของ x3 8650 กับ x4 9650

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบการใช้งานจริงของ x3 8650 กับ x4 9650

ความเร็วเท่ากัน แคชเท่ากัน
    ใช้แปลงไฟล์เป็นหลัก แปลงไฟล์ลงpsp, v2d ,rip [D9 > D5 CCE9Pass]
    ไปหาข้อมูลจากเวปนอกดูผลการทดสอบ ต่างกันไม่มากเท่าไหร่

เห็นราคา ที่ advice ต่างกันพอสมควร

x3 8650 3910
    x4 9650 5450

ท่านใดเคยใช้ 3 หัว แล้วเปลี่ยนเป็น 4 หัว ในการใช้งานจริงต่างกันมากไหมครับ

เทียบประสิทธิภาพต่อราคา อันไหนคุ้มกว่า

ของเดิม x2 4200@3.0 G
    Last edited by Akatsuki; 14 Feb 2009, 18:36:34.

แปลงไฟล์เป็นหลักแปลงทั้งวันทำอย่างอื่นวันละนิดรึป่าวครับ ถ้าใช่ผมว่า Intel เหอะ

Comment

แต่ ผม ว่า phenom ดีกว่า x3 x4 ก็ ได้ แปลง ไฟล์ ไป ทํา อย่างอื่น ไป แปลง ไฟล์ เวลา ต่างกัน ไม่ น่า จะ ต่างจาก intel มาก นัก แต่ เล่นไร ไปด้วย ได้ เนี่ย สิ น่า คิด

Comment

Originally posted by kasemboat View Post
        แปลงไฟล์เป็นหลักแปลงทั้งวันทำอย่างอื่นวันละนิดรึป่าวครับ ถ้าใช่ผมว่า Intel เหอะ
        ผมไม่เล่น intel คับ

ที่สำคัญจะอัพจาก x2 4200 @ 3 G

Originally posted by vkennyza View Post
        แต่ ผม ว่า phenom ดีกว่า x3 x4 ก็ ได้ แปลง ไฟล์ ไป ทํา อย่างอื่น ไป แปลง ไฟล์ เวลา ต่างกัน ไม่ น่า จะ ต่างจาก intel มาก นัก แต่ เล่นไร ไปด้วย ได้ เนี่ย สิ น่า คิด
        ปกติตอนแปลงก็ดู anime หรือไม่ก็ เล่นเกม ระหว่างรอ

เห็นราคากำลังชั่งใจ
        phenom x3 8650 3910
        phenom x4 9650 5450

ราคาต่างกัน 1540

Comment

เพิ่ม 1k ได้ 9950 คับ ตัว ท๊อปไปเลย ราคา กําลัง ลดลงมา จาก 7k เหลือ 6.3k และคิดว่า กําลัง ลดลงมาเรื่อยๆ คริคริ

Comment

Originally posted by vkennyza View Post
            เพิ่ม 1k ได้ 9950 คับ ตัว ท๊อปไปเลย ราคา กําลัง ลดลงมา จาก 7k เหลือ 6.3k และคิดว่า กําลัง ลดลงมาเรื่อยๆ คริคริ
            งบไม่ถึงอ่าท่าน vkennyza
            Last edited by Akatsuki; 14 Feb 2009, 19:45:14.

Comment

งั้น ยังไง ผมว่า ถ้า จิงๆ x4 โลด อิอิ น่าจะ ดีกว่า

Comment

สี่หัวไปเลยครับ...(ผมใช้ 3D + แรมมากมาย)

Comment

ผมเปรียบเทียบจากที่เคยใช้

X2 4800 @ 3.0 เปลี่ยนเป็น X4 9500 @ 2.5

ตัวหลัง ไวกว่าประมาณ 10เสาไฟฟ้าครับ

ข้อเด่นอีกอย่างคือสามารถแปลงไฟล์ไป พร้อมทำงานอื่น เล่นเกม ดูหนัง ไปด้วยได้ครับ

ถ้าแค่สองหัว แปลงไฟล์ อย่างเดียว cpu ทำงาน 60-80% คู่เลยครับ

ถ้า 4หัว แบ่งไปหัวละ 20%

Comment

งั้น ยังไง ผมว่า ถ้า จิงๆ x4 โลด อิอิ น่าจะ ดีกว่า
                    งั้นจัดไป 4 ก็ 4 เอิ๊กๆ

Originally posted by 123123 View Post
                    สี่หัวไปเลยครับ...(ผมใช้ 3D + แรมมากมาย)
                    ขอบคุณครับ ^ ^

Originally posted by Inspiral View Post
                    ผมเปรียบเทียบจากที่เคยใช้

X2 4800 @ 3.0 เปลี่ยนเป็น X4 9500 @ 2.5

ตัวหลัง ไวกว่าประมาณ 10เสาไฟฟ้าครับ

ข้อเด่นอีกอย่างคือสามารถแปลงไฟล์ไป พร้อมทำงานอื่น เล่นเกม ดูหนัง ไปด้วยได้ครับ

ถ้าแค่สองหัว แปลงไฟล์ อย่างเดียว cpu ทำงาน 60-80% คู่เลยครับ

ถ้า 4หัว แบ่งไปหัวละ 20%
                    ok สิ้นเดือนนี้เจอกัน x4

ปล. คุณ Inspiral เคยเล่นเวปบิท --- (3 ขีด) ไหมครับ ชื่อคุ้นๆ
                    Last edited by Akatsuki; 14 Feb 2009, 19:41:51.

Comment

X4 ดีกว่าครับ เล่น GTA 4 ได้ดีกว่าด้วย หุๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                      X