Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือจะทำ webserver บน linpus linux คะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือจะทำ webserver บน linpus linux คะ

แบบว่าพี่ๆคนไหนพอจะแน่นำได้ไหมคะ จะทำ webserver บน linpus linux ยังไง

และก็จะทำ mail server ด้วยอะคะ

ลง Linpus แล้ว

แต่ไม่รู้จะเริ่มไงดี แหะๆ

ทำไมต้องใช้ linpus ล่ะครับ ตัวอื่นได้ป่าว

Comment

ตามที่ท่านข้างบนบอกนั่นแหละ ใช้ตัวอื่นได้มั๊ย Redhat SeSE FreeBSD Ubuntu อะไรประมาณนี้

ตัวที่ท่านจะใช้นะ ผมไม่เคยได้ยินเลย อิอิ

Comment

linpus เป็น linux ที่เหมาะสำหรับเครื่อง netbook ทั้งหลาย และรองรับประเภท multimedia ที่ดี

แต่งงว่า ทำไมจะเอามาทำ web server mail server รึว่าเป็นที่รูปร่างหน้าตา

สวยแต่รูป จูบไม่ค่อยหอมด้วยสิ

Comment

เล่น ตัวอื่นจะ work กว่าครับ
          แนะนำ redhat ครับ
          ปล. เครื่องที่ใช้เป็น เครื่อง brand name / server แท้ หรือเปล่าครับ
          ลองเช็คก่อนนะครับว่า support Os ตัวไหนบ้าง เดี๋ยวลงแล้วเครียด - - อิอิ

Comment

Redhat + Squirelmail + webmin จบ

Comment

อ ให้ทำที่ไม่ซ้ำ เพื่อนแล้วได้ตัวนี้มาอะคะ

Comment

กำ ยากซะด้วย

อ. เค้าให้หาเอง หรือ เค้าให้จับฉลากเลือก ได้อันนี้ มา

Comment

แบบเพื่อนมี 70 กว่าคน แล้ว ให้หาเอง แล้วแย่งเพื่อนไม่ทัน
                  หาได้อันนี้เองอะคะ

Comment

เสียใจด้วยครับ -''- แบบนี้ต้องพึ่งพี่ๆ ในบอร์ดนี้กันละ

Comment

ทำได้หมดล่ะครับไม่ว่าจะ linux ตัวไหน ลง compile devil ให้ครบก็พอ แล้วก็หา source มา compile เองครับ

Comment

Working...
                      X