Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับจะทำไงให้vistaบูตเข้าwindowsอันเดียวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับจะทำไงให้vistaบูตเข้าwindowsอันเดียวครับ

คือผมไปลงwindows7ไว้ฮาดดิสอีกลูกนึงครับแล้วคือว่าตอนลงผมลืมเอาฮาดดิสที่ลงvistaออกครับมันเลยทำให้เห็นwindows2อันเวลาบูตต้องมานั้งกดเลือก2ตลอดเพื่อเข้าvistaแล้วคาวนี้ผมformatwindows7ไปแล้วแต่มียังขึ้นเจอwindows7อันแรกอยู่เลยครับปัญหาก็คือมันเลือกwindows7เองแล้วเข้าไปไม่เจอไฟร์ต้องกดลงเลือกwindowsvistaเองตลอดเลยทำไงดีครับ

ถ้าเป็นxpผมรู้อ่ะครับว่าต้องไปแก้ที่ไดร์c:\boot.iniแต่ในvistaมันไม่มีไฟร์นี้ครับ

Comment

run พิมพ์ msconfig --> ok ที่แท็บ บูต ถ้ามี 2 ตัวก็ลบออกไปตัวนึง

Comment

Originally posted by mirc View Post
        run พิมพ์ msconfig --> ok ที่แท็บ บูต ถ้ามี 2 ตัวก็ลบออกไปตัวนึง
        ขอบคุณมากครับได้แล้วครับ

Comment

Working...
        X