Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมว่า Fear2 สนุกสู้ภาคแรกไม่ได้อะ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมว่า Fear2 สนุกสู้ภาคแรกไม่ได้อะ -*-

ใครเป็นแบบผมบ้าง

ผมเคยเล่นภาคแรกตั่งแต่ตอนออกใหม่ๆ(สมัย6600gtฮอตติดลมบน) ผมรู้สึกว่ามันน่ากลัวมากกว่าภาคสอง
    ตอนภาคแรก ผมปิดไฟเล่นในห้องคนเดียวเปิดลำโฟงแบบเกือบสุด บิ้วอารมณ์เต็มที่ ความรู้สึกที่ได้คือน่ากลัวมาก,หลอน แต่พอได้สัมผัสภาคสองทำแบบเดียวกัน(ปิดไฟ,เปิดลำโพงดังๆ)ผลคือไม่รู้สึกอะไรเลย ผีมันจะออกมาตอนไหนเดาได้เสียงหลอนๆก็ไม่หลอนแล้ว อะไรพุ่งเข้าหน้าเราไม่มีสะดุ้ง เหมือนใช้มุกเก่าจากภาคหนึ่งแค่เปลี่ยนที่ลง มีดีอย่างเดียวคือภาพสวยขึ้นตามสมัย เซ็งเว้ยยยยยย

สมัยfear ออกใหม่ถ้าจำไม่ผิดมันมาใกล้ๆกับหนังเรื่อง จูออน หรือ the ring นี้ แหละ ผีเด็กมันเลยคล้ายๆกัน หลอนๆเหมือนในหนังเลย

ไม่มีอะไรมากครับ มาบ่นๆแล้วก็จากไป อิอิ

ก็เพราะมันเป้น ภาค2 ไง รู้มุข เคยเจอ รุ้แนว มาแล้ว

แต่ผมก็ยังชอบนะ

Comment

ผมก็คิดเหมือนกัน ครับ สนุกสู้ภาคแรกไม่ได้จริงๆ

ภาคนี้ออกแนว console

Comment

หุๆๆ
        คิดอะไรมากล่ะครับ กับเกมภาคต่อ
        ขนาดเอาเดโมมาเล่น ผมก็ไม่ค่อยกลัวเท่าไร แต่สะดุ้งเลยล่ะ

Comment

อาจจะสนุกกับคนขวัญอ่อน อย่างเพื่อนผมเล่นนี่

มันบ่นพึมพมอะไรก็ไม่รุพยายามให้ตัวเองหายกลัวละมั้ง

พอผีออกมาทีมันก็ยังร้องว้าก ซะงั้น

Comment

เอ้อ พวกที่เล่นแล้วเล่าเนื้อแรื่องให้ฟังก็ดีนะ

Comment

พระเอกคนเดียวกับภาคเเรกป่ะครับ

Comment

อาจจะเริ่มชินมั้งครับ

Comment

ภาคนี้มันช่วงหลอนมันน้อยอะ

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
                    เอ้อ พวกที่เล่นแล้วเล่าเนื้อแรื่องให้ฟังก็ดีนะ
                    ไปตั้ง กระทุ้ใหม่นะ เขียนด้วยว่า สปอยเต็มๆ มาโพสถามในกระทู้ ธรรมดา เดียวคนไม่ได้อยากรุ้ เข้ามาอาน มันจะไม่ดี

แล้วจะไปตอบให้ เล่นจบแล้นน ชอบมาก ไม่หลอนเท่าเก่า แต่ก็ ดี กว่า หลายๆ เกม

โดยเฉพาะ silent hill 5 ภาคนี้ เล่นไม่จบซะที ไม่มีใจเล่น

Comment

ภาคแรกชื่อไรเหรอครับ จะได้ไปดูดมาเล่น

Comment

F.E.A.R. - First Encounter Assault Recon ภาคแรก

F.E.A.R. - Extraction Point ตัวเสริมภาคแรก

F.E.A.R. - Perseus Mandate จะว่าภาคสองก็ไม่ใช่ ตัวเต็ม ไม่เสริม

F.E.A.R. - COMBAT อันนี้ออนไลน์

Comment

เหมือนภาคนี้สู้กับพวกทหารเป็นส่วนใหญ่ ไม่ค่อยเจอผีเหมือนภาคแรก

Comment

มันหลอนน้อยลงอะนะ

แต่มันยังทำให้กลัวได้

Comment

พระเอกภาคแรกชื่อ Pointman ตัวละครเปลี่ยนไปครับคราวที่ Monolith หมดสัญญากับ Vivendi
                              Vivendi ซึ่งเป็นนายทุนในภาคแรกเลยจัดการทำภาคต่อ F.E.A.R. เองป็นภาคเสริม Extraction Point
                              เกมส์ Project Origin ทางด้าน Monolith จึงทำเหมือนไซด์สตอรี่ครับคนล่ะเหตุการณ์จับเอามาโยงกับภาคหลัก

ตอนแรกเกมใช้ชื่อ Project Origin อย่างเดียวเพราะลิขสิทธ์ชื่อ F.E.A.R. ดันตกอยู่ในกำมือ Vivendi
                              คล้ายๆกรณ๊เกมส์ CM กับ FM หรือ Guitar Hero กับ Rock Band ที่ผู้พัฒนากับนายทุนแตกคอกันเอง

ฉบับ Monolith
                              F.E.A.R. - First Encounter Assault Recon
                              F.E.A.R.2: Project Origin

ฉบับ Vivendi
                              F.E.A.R. - Extraction Point
                              F.E.A.R. - Perseus Mandate

ถ้าเรียงลำดับเหตุการณ์จะประมาณนี้ครับ แต่ในฉบับ Vivendi ผมไม่ยอมรับครับ
                              F.E.A.R. - First Encounter Assault Recon
                              F.E.A.R. - Extraction Point
                              F.E.A.R.2: Project Origin

Comment

Working...
                              X