Announcement

Collapse
No announcement yet.

email ใน outlook หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• email ใน outlook หาย

อยู่ ๆ email ใน outlook ก็หายหมด
    มีวิธีกู้คืนยังไงไหม

สงสัยจะงานเข้าแล้วหละครับ เรื่อง outlook ไม่ค่อยสันทัดด้วยสิครับ

ถ้าเป็น outlook express ลองเข้าไปดูไฟล์เมล์ดูนะครับ ของ express ไฟล์เมล์จะใช้นามสกุล .dbx ลองเซิร์ทหาดูในไดร์ c: นะครับ พอเจอแล้วให้ก็อบออกมาวางไว้หน้อจอก่อนทั้งโฟล์เดอร์ outlook express เลยนะครับ

แล้วลอง import mail เข้าไปใหม่ดูครับ โดยที่หน้าต่างของ outlook ไปที่ file>>import>>massage แล้วเลือก outlook express 6 แล้วเลือกหัวข้อที่ว่าหาเมล์จาก ไดเร็กทอรี่ และ browse ไปที่โฟล์เดอร์เมล์ที่เราก็อบมาเมื่อกี้ กด next>>>>> รอจนเสร็จ

ถ้ายังไม่ได้ผมก็ฉลาดได้แค่นี้หละครับ เพราะไม่ได้อยู่หน้างานด้วยเลยมั่วไม่ได้ 555 อีกอย่างตอนนี้ใช้ vista อยู่ด้วยเลยลองไม่ได้อีก

Comment

เพิ่มเติม ถ้าหากใช้เป็ฯ microsoft outlook ก็ทำตามคล้ายๆด้านบนเหมือนกันแต่เปลี่ยนนามสกุลไฟล์เป็น

*.pst นะครับ

Comment

Working...
      X