Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดระเบียบสายไฟในเคสกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดระเบียบสายไฟในเคสกันยังไงครับ

คือตอนนี้ผมเพิ่งประกอบเคสตัวใหม่ สายไฟของ Enermax มันอีรุงตุงนังมากเลย ไม่เคยใช้ Psu วัตต์เต็มใช้แต่แบบธรรมดา สายไฟมันไม่เยอะเท่านี้ ไหนจะสายพวกไฟของเคสที่ต้องต่อลงบอรด์อีก เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆ จัดสายไฟในเคสกันยังไง เพราะเคยเห็นรูปบางคนเก็บเนียนมากๆ เป็นระเบียบแล้วทําให้อุณหภูมิในเคสลดลงอีกด้วย มีเทคนิคไรแนะนํากันมั่งครับ

ยัดไปในช่อง CD กับหลังบอร์ดอะครับ

Comment

คิดซะว่าเหมือนเดินสายไฟภายในบ้านน่ะครับ เอาไปแอบ ๆ ไว้มุม ๆ ขอบ ๆ

Comment

เอาไปแอบๆๆเหมือนในรูปครับ

Comment

สวยดีอะ

Comment

อุ้ยหยา สายหายไปหมดเลยแฮะ
            ใครใช้ HDD แบบ IDE บ้างครับ
            เวลาต่อหัวเข้ากับเตาเผาซีดี แล้วมันเอาอีกหัวต่อ HDD ไม่ถึง ควรทำไงดี
            ปล.ตอนนี้ HDD ผมห้อยอยู่กลางเคสครับ

Comment

ยัดหลังบอร์ดโลด เก็บดีๆหละ เด๋วช๊อต

Comment

ตัดสายไฟทิ้งจะได้ไม่รก *-*

Comment

ผมนิยิมเอาลวดที่แถมมากะสายไฟต่างๆ มามัดเอาหาไรมาห่อรวมกันแล้วเอา ก็อดเทปติดไว้ด้านบน
                  (ความสามารถเฉพาะตัวเลียนแบบได้แต่ไม่รับประกัน 55+)

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                    อุ้ยหยา สายหายไปหมดเลยแฮะ
                    ใครใช้ HDD แบบ IDE บ้างครับ
                    เวลาต่อหัวเข้ากับเตาเผาซีดี แล้วมันเอาอีกหัวต่อ HDD ไม่ถึง ควรทำไงดี
                    ปล.ตอนนี้ HDD ผมห้อยอยู่กลางเคสครับ

ผมก็ใช้ hdd แบบ ide ครับ ผมโยกเอา dvd-rw มาอยู่ช่องท้ายสุดเลยครับ ( จริงๆอยากให้อยู่บนสุดจะได้สวยๆแต่ไม่งั้นต่อ hdd ไม่ถึงครับ

Comment

เด๋วได้ pus ใหม่ จาลองให้ดูครับ

Comment

ผมก็พึ่งซื้อมาได้ไม่กี่วันนะ รู้สึกว่า สายเยอะมาก ไม่รู้จะเอาไปซุกไว้ไหน

ถ้าใครถ่ายรูปได้ก็ถ่ายเอามาเป็นแนวทางบ้างแล้วกันครับ ^ ^

Comment

Working...
                        X