Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่า Left4Dead มีส่วนคล้ายหนังซอมบี้เรื่องไหนบ้าง??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่า Left4Dead มีส่วนคล้ายหนังซอมบี้เรื่องไหนบ้าง??

อ่อ พอดีผมอยากจะถามเพื่อนๆที่เป็นแฟนเกมส์ Left4dead ที่ กำลังฮิตในหมู่ชาว OCZนะครับ

ว่าเกมส์ที่ พวกเรากำลังเล่นกันอยุ๋คิดว่า คล้ายหรือ มีส่วนมากจากหนังเรื่องใดที่ให้ ความรู้สึก เหมือน

อยู่ในหนังเรื่องนั้นมากที่สุดอะครับ ที่อยากถามเพราะเห็นมีหลายๆคนเคยเล่นเกมส์นี้แล้วสงสัยว่า

ทำไมซอมบี้วิ่งไว จัง วิ่งเร็วเกินไม่เห็น เหมือนแนว Resident Evil เลย ส่วนตัวผมคิดว่า เพราะเกมส์นี้

เอาแนวมาจากเรื่อง Dawn of the Dead เลยละครับ ไม่ทราบว่า ดูกันหรือยัง ผมอยากจะแนะนำ

ให้หามาดูเลยครับ จะรู้เลยว่าความรู้สึกของเกมส์คล้ายในหนังเรื่องนี้มากเลยครับ ทั้งความไวของซอม

บี้ ทั้งความโหดของท่าต่อยซอมบี้ และ ถังแก๊ส ที่เหมือนในหนังเดะๆ

แล้วก็อีกหลายๆอย่างครับ ลองหามาดูกัน และเพื่อนๆคิดว่า คล้ายหนังซอมบี้เรื่องไหนอีกมั่งครับ

เพื่อผมจะได้หามาดูมั่ง ช่วยกันบอกหน่อยนค้าบ อิอิ

ผมก็ว่าเหมือนนะ (ผมไม่เคยดูแต่ผมเคยเห็นตัวอย่าง) หลับไปคืนเดียว ทุกคนกลายเป็นผีดิบไปหมดเลย สยองๆ

ถ้ามันเกิดในโลกจริงผมคงอยู่ไม่ได้ขอเป็นซอมบี้ซะดีกว่า

Comment

ผมว่าไม่เหมือน RE เลย เพราะ RE ผีจะอืดๆ ไอนี่แมร่งกะจะเอาให้ตายอย่างเดียว วิ่งก็ไว แถมยิ่งไอตัวถึกๆนั่น ไม่รุมไม่ชนะอีก
      ไม่เหมือน RE 1-1 ยังไงก็ชนะ

กำ ที่พูดถึงคือเกมนะ

Comment

28 days later
        28 weeks later

Comment

Originally posted by Nihilus View Post

Comment

Originally posted by Domino View Post
            ภาคต่อไปคงเป็น
            28 Girls later

Comment

ก็เกือบเหมือนทุกเรื่องล่ะนะ

Comment

อ่อ ใช่ครับ ผมก็เพิ่งดูมาเลยเหมือนกัน 28 Later เนี่ยโหดดีครับ

แต่ Dawn of Dead อ้ายถังแก๊ส สีขาวเนี้ย อันเดียวกะในหนังเด๊ะเลยครับ ในหนังโยนทีซอมบี้ตายเป็น ทุ่งเลย
                เหอๆ

แล้วก็ ฉากมุดขึ้นมาจากท่อน้ำก็ อารมเดียวเลยผมเล่นไปแล้วดูหนังนี้ได้อารมจิงๆเลยหุหุ

Comment

แน่นนอนครับ เหมือนมากถึงเหมือนที่สุดเลย ผีวิ่งเร็วโคตรๆ -*-

Comment

คล้ายเรื่อง วันนรกกัดไม่เหลือซาก ที่เพิ่งลง CD อ่ะ

ซอมบี้กระโดดได้ วิ่งไว ลองไปหาดูคับ เหมือนจิงๆ ~*

Comment

ไม่เหมือนซักเรื่องเพราะ!!!

โดนซอมบี้กัดแล้วไม่ติดเชื้อกลายเปงซอมบี้ อย่างเรื่องพวกนี้

Dawn of Death,Resident Evill,28-Day|Week Later

Comment

THEY DONT EAT!!

แมงต่อย+กระทืบอย่างเดียว
                        คงจะติดเชื้อกันทางรอยข่วนมั้ง

ตัวเอกในเกม 4 คน ก็มีภูมิคุ้มกัน เลยกลายเปงซอมบี้ไม่ได้ ตายได้อย่างเดียว

Comment

Originally posted by Nihilus View Post

ผม ว่าเป็นหนังซอมบี้ ที่โครตเฟี้ยวเลย

ภาคแรกก็เฟี้ยวละนะ

ภาคสองแม้ง มันส์กว่าภาคแรกอีก

Comment

คล้ายเรื่อง Day Of The Dead ที่สุดครับ ลองหามาดู มี 4 คน หนีตายเหมือนกัน ^^ ซอมบี้ วิ่ง ไต่กำแพง โดด

Comment

แต่ส่วนตัวผมว่า Dawn of dead นะง้าบเหมือนสุดๆมะกี้ดูอีกรอบที่เหมือนนะครับ

มีคน ผิวดำ คนไว้เครา หญิงผอมบาง คนชรา ด้วยแน่ะ

แล้วก็มี ปืนลูกซอง อาวูธถังแก๊สสีขาวเลยอันเดียวกับในเกมส์ ฉากน้ำมันจุดไฟเผาซอมบี้

แล้วก็มีฉาก ลานจอดรถมืดแบบเดียวกันเลย แล้วก็ฉากมุดขึ้นจากท่อระบายน้ำครับเหมือนสุดๆเลยอ่า

แล้วก็ฉากซอมบี้วิ่งสุดชีวิตก่อนเข้า เซฟเฮ้าส์ ซอมบี้ต่อยท่าเดียวกับในเกมส์เลยงับ สุดยอดเลยแหะ

ฉากรถหุ้มเกราะล้อมด้วยไฟฉายด้วยงับ เยอะจริงๆ

Comment

Working...
                              X