Announcement

Collapse
No announcement yet.

mass effect หน้าจอค้างตอนเข้า galaxy map ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mass effect หน้าจอค้างตอนเข้า galaxy map ครับ

ของผมเป็นแผ่นกุ๋กกู๋ dvd 2แผ่น ตอนออกจาก citadel ครั้งแรก พอกดเข้า galaxy map หน้าจอจะค้าง ดำสนิท ไม่มีเสียงเพลง ซักพักก็จะโหลดกลับมาเป็นตัวเรายืนอยู่หน้า galaxy map กดเข้าก็จะเป็นเหมือนเดิมอีก ลองลงเเพทช์ 1.01 a ดูแล้วก็ไม่หาย(ใช้ยาแก้ไอตัวเดิมที่มากับแผ่น) อยากทราบว่า

1. ปัญหาน่าจะเกิดจากอะไร ตัวเกมส์มาไม่ดี หรือ ยาแก้ไอไม่ดี
    2. จะแก้ไขยังไงดีครับ

น่าจะ ตัวเกม ไม่ดีนะ หาตัวอื่นมาดู คงเป้น วีดิโอ ฉากเข้า galaxy เสีย

ไม่งั้น อาจจะเกี่ยวนิดๆ ลองลง K-lite ตัวใหม่ๆ ด full นะ

Comment

ผมชื้อมาลงแล้วนะ แต่เล่นไม่ใหวภาษาไม่ได้ ไม่รู้เรื่องเลย

Comment

ผมมีปัญหาเดียวกันครับ ของผมแผ่นแท้ครับ ผมเคยโพสไปเมื่อนานมาแล้วที่ไม่สามารถเข้าเล่นเกมนี้ได้เนื่องจากต้องลงทะเบียนผ่านเน็ต แต่ของผมไม่สามารทำได้ผมเลยไปโหลด Cracks มาใช้ ซึ่งตอนแรกสามารถเล่นได้ตามปกติจนมาข้างในหน้าจอ Galaxy Map เหมือนกับ จขกท. แต่ถ้าผมไม่ Crack มันจะสามารถเล่นได้ตามปกติครับ(ต้องแก้วิธีการเข้านิดหน่อย) ดังนั้น Crack น่าจะเป็นตัวปัญหาของเรื่องนี้ครับ ผมแนะนำให้ จขกท. ท้าอยากเล่นเกมนี้จริงๆให้ไปซื้อแผ่นแท้มาเล่นครับ

Comment

ไม่มีท่านใดมีเเครก เจ๋งๆ อย่างของ ทั่น razor 1911 บ้างรึครับ ใช้แครกของท่านนี้ดีทุกเกมส์จริงๆ

ถ้ามีเผื่อแผ่ผมหน่อยนะ

ว่าแต่แผ่นแท้เท่าไหร่อ่ะ แล้วทำไมถึงลงทะเบียนผ่านเนตไม่ได้บอกหน่อยครับ ถ้าเป็นเกมส์นี้ผมอาจยอมเสียทรัพย์ก็ได้ ของเค้าดีจริง

Comment

ถามอีกนิดครับ ทำไมมันลงดาวไม่ได้ คือเพิ่งลอง fix galaxy map ใช้ได้แล้ว แต่ลองสุ่มที่ไปมั่วๆดู มันก็ไปถึงหน้าดาว แล้วมีหน้าต่างข้อมูลของดาวนั้นๆขึ้นมา แต่จะลงดาวทำไม่ได้ มีแค่ tab zoom out คืออย่างงี้ fix มีปัญหา รึว่าผมทำอะไรไม่ถูกเอง งงครับ

Comment

ไม่ได้ ลงได้ทุกดาวจ้ะะ
              ตายพอดีมีโคตรเยอะ

ดาวส่วนใหญ่ แค่ surway ให้ได้ข้อมูล ดาวไหนลงได้ ก็จะมี ปุ่ม land ให้ลงเอง มีประมาณ 15% ที่ลงไปวิ่งเล่นทำเควสได้

เล่นให้จบนะ สุดยอด ARG เลย เนื้อเรื่องดี ระบบคุยแบบใหม่ เล่นไม่ยากด้วย แถม RPG โลกอนาคต มันไม่ค่อยมี

กำลังเฝ้ารอ ภาค2 อยุ่

Comment

ผมก็เจอครับผมลองไปหา เเคร็ค ที่เว็บ www.mininova.org ดูครับ

Comment

กุ๊กกู๋ล็อตแรก ๆ เลยมั้งครับนั่น
                  นี่คืออาการ crack ไม่สมบูรณ์ครับ แก้ได้ตั้งแต่เกมออกไม่ถึงเดือนแล้ว หาอย่างใจเย็นนะ

Comment

ผมเห็นล่าสุด 499.00 มั้งครับแผ่นแท้ มันเป็นปัญหาที่เครื่องผมมั้งครับที่ลงทะเบียนไม่ได้(แต่เห็นคนเป็นกันหลายคน) แต่มันก็เข้าไปเล่นได้ครับแต่ต้องรันแบบ Admin นะครับ

ส่วนเรื่องดาวนั้น มันลงได้เฉพาะบางดาวครับ ถ้าดาวไหนลงได้มันจะมีปุ่ม Land มาให้เรากดครับ ถ้าลงได้หมด พวกบ้าสำรวจอย่างผมนี้ 1 ปี ก็คงเล่นเกมนี้ไม่จบ

Comment

Originally posted by Violent View Post
                      ไม่ได้ ลงได้ทุกดาวจ้ะะ
                      ตายพอดีมีโคตรเยอะ

ดาวส่วนใหญ่ แค่ surway ให้ได้ข้อมูล ดาวไหนลงได้ ก็จะมี ปุ่ม land ให้ลงเอง มีประมาณ 15% ที่ลงไปวิ่งเล่นทำเควสได้

เล่นให้จบนะ สุดยอด ARG เลย เนื้อเรื่องดี ระบบคุยแบบใหม่ เล่นไม่ยากด้วย แถม RPG โลกอนาคต มันไม่ค่อยมี

กำลังเฝ้ารอ ภาค2 อยุ่
                      เกมแรกที่ผมเห็นการคุยระหว่างตัวละครแบบนี้ผมเห็นใน Knight of Old Republic นะครับ

โดยส่วนตัวผมชอบ Mass Effect มากแต่ไม่เท่า Knight of Old Republic นะครับ(อาจเป็นเพราะผมเกิดมาในยุค Starwar กำลังดังก็ได้) โดยเฉพาะเนื้อเรื่อง SW : KOR นี้สุดยอดครับ แต่ผมสงสัยว่าตกลง Bioware เค้าจะไม่ทำ RPG ยุคโบราณแล้วเหรอ ต่อไปนี้จะอยู่บนอวกาศอย่างเดียวเลย คิดถึง Balder Gate มากๆ

Comment

เย้ยยยย!! แผ่นแท้ 499 ล้่อเล่นป่าวเนี่ย แล้วผมจะอุดหนุนแผ่นผีทำไมราคาต่างกันนิดเดียวเอง ตอนนี้ fix ที่ใช้อยู่ก็มีปัญหาซะเเล้ว บางทีก็เด้ง มันฟ้องว่า error อะำไรก็ไม่รู้ แต่พอโหลดใหม่ก็เล่นได้ แต่พอ alt+tab เข้ามาวินโดว์ ค้างซะงั้น ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่

ราคาที่บอกผมมานี่ไม่ได้อำกันนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปพันทิพย์เดินหาโลด ว่าเเต่ซื้อแผ่นแท้ที่ร้านไหนอ่ะครับ รู้จักแต่ zest

เรื่องระบบสนทนา ผมว่าใหม่นะ คือเกมส์อื่นๆ อย่าง KoTOR หรือ Fallout3 มันจะมีคำพูดมาให้เลือก เลือกอะไรเราก็พูดตอบไปเเบบนั้น แต่ของ mass effect มันเหมือนกับเลือกสิ่งที่เราคิด เเต่เวลาพูดมันจะพูดไปแนวนั้นๆ ไม่ได้ตรงตามที่เราเลือกเป๊ะๆ ทำให้การพูดน่าสนใจขึ้นเยอะเลย แต่ตัวเกมส์ ชวนให้นึกถึง KoTOR จริงๆ
                        Last edited by megasawa95; 15 Feb 2009, 23:53:58.

Comment

Originally posted by megasawa95 View Post
                          เย้ยยยย!! แผ่นแท้ 499 ล้่อเล่นป่าวเนี่ย แล้วผมจะอุดหนุนแผ่นผีทำไมราคาต่างกันนิดเดียวเอง ตอนนี้ fix ที่ใช้อยู่ก็มีปัญหาซะเเล้ว บางทีก็เด้ง มันฟ้องว่า error อะำไรก็ไม่รู้ แต่พอโหลดใหม่ก็เล่นได้ แต่พอ alt+tab เข้ามาวินโดว์ ค้างซะงั้น ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่

ราคาที่บอกผมมานี่ไม่ได้อำกันนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปพันทิพย์เดินหาโลด ว่าเเต่ซื้อแผ่นแท้ที่ร้านไหนอ่ะครับ รู้จักแต่ zest

เรื่องระบบสนทนา ผมว่าใหม่นะ คือเกมส์อื่นๆ อย่าง KoTOR หรือ Fallout3 มันจะมีคำพูดมาให้เลือก เลือกอะไรเราก็พูดตอบไปเเบบนั้น แต่ของ mass effect มันเหมือนกับเลือกสิ่งที่เราคิด เเต่เวลาพูดมันจะพูดไปแนวนั้นๆ ไม่ได้ตรงตามที่เราเลือกเป๊ะๆ ทำให้การพูดน่าสนใจขึ้นเยอะเลย แต่ตัวเกมส์ ชวนให้นึกถึง KoTOR จริงๆ
                          ไม่ได้อำครับ ผมไปเช็คจาก Zest มาแล้วราคา 598.00 บาท แพงกว่าที่ผมบอก 100 บาท(เป็นสมาชิกลดอีก 10 เปอมั้งครับไม่แน่ใจ) แต่สิ่งที่คุณได้กลับมามันคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป อย่างเมื่อกลางปีที่แล้วผมไปซื้อ Company of Heroes Gold Edition มา ราคา 780.00 บาท มีภาคแรก + ภาคเสริมพร้อมอัพ Patch มาให้ ซึ่งสำหรับผมมันคุ้มค่ามาก(แผ่นปลอมใน Pantip แผ่น 200 - 250 สองแผ่นก็ 400 - 500 แล้ว) เพราะนอกจากผมจะได้คู่มือมาให้เรายังสามารถเล่น Online ได้ ซึ่งปัจจุบันผมก็ยังเล่น CoH Online อยู่ แล้วถ้าแผ่นเสียเราก็สามารถไปเปลี่ยนได้(เสียจากระบวนการผลิต) นอกจากนั้นยังถือเป็นการช่วยผู้พัฒนาให้เค้าสร้างผลงานกลับมาด้วย คุณไม่อิจฉาเกาหลีหรือญี่ปุ่นเหรอครับ ที่เดี่ยวนี้เกมที่ออกมาส่วนใหญ่มีภาษาของเค้าเองที่ถูกพัฒนาจากผู้พัฒนาโดยตรงที่เค้าสามารถทำอย่างงี้ได้เพราะยอดขายของที่นั้นเค้าอยู่ในช่วงที่ผู้พัฒนาเค้ายอมรับได้ อย่าง Starcarft 2 ยังไปเปิดตัวที่เกาหลีก่อนยุโรปอีกนะครับ

ปล.บางคนบอกว่าซื้อไม่ไหวเพราะมันแพง(เพราะพวกนี้เค้าเล่นกันทุกเกม) แต่ผมกลับคิดตรงข้ามทำไมเราต้องเล่นมันทุกเกมด้วยครับ เราเลือกเล่นเฉพาะที่เราชอบไม่ดีกว่าเหรอครับ

เว็บร้าน Zest ครับ มีรายละเอียดพร้อมราคาพร้อม http://www.zest.co.th/www/main/categ...agory_name=rpg

Comment

ถามอีกนิดครับ เราออกจากรถ mako ตอนไปสำรวจคาวได้รึเปล่า ตอนนี้ผมทำ UNC: Distress signal อยู่ ลองกดดูหลายๆปุ่มเเล้ว แต่ออกมาเดินไม่ได้ (แถมเด้งออกมาวินโดว์อีก) กะว่าถ้ายังไอเรื้อรังอยู่อย่างงี้ ก็แผ่นเเท้แน่ๆอ่ะครับ ไม่ไหวแล้ว ขนาด GTA IV ยังไม่ยุ่งขนาดนี้เลย

Comment

ออกได้ครับ แต่บางที่มันออกได้ไม่นานนะครับ มันจะบอกไว้ว่า สถาพอากาศดาวนั้นเป็นยังไงเช่นถ้าเราไปที่หนาวจัด มันจะขึ้นเตือนว่า Cold Harzard Level 1-3 Level ยิ่งเยอะยิ่งออกนอกรถได้น้อยครับ ถ้าจำไม่ผิดกด F ออกรถรึเปล่าไม่แน่ใจ(ท่านลองเข้าไปเปลี่ยนปุ่มใน Option สิครับ มันเปลี่ยนได้ รึเปล่า)

Comment

Working...
                              X