Announcement

Collapse
No announcement yet.

mass effect หน้าจอค้างตอนเข้า galaxy map ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mass effect หน้าจอค้างตอนเข้า galaxy map ครับ

ของผมเป็นแผ่นกุ๋กกู๋ dvd 2แผ่น ตอนออกจาก citadel ครั้งแรก พอกดเข้า galaxy map หน้าจอจะค้าง ดำสนิท ไม่มีเสียงเพลง ซักพักก็จะโหลดกลับมาเป็นตัวเรายืนอยู่หน้า galaxy map กดเข้าก็จะเป็นเหมือนเดิมอีก ลองลงเเพทช์ 1.01 a ดูแล้วก็ไม่หาย(ใช้ยาแก้ไอตัวเดิมที่มากับแผ่น) อยากทราบว่า

1. ปัญหาน่าจะเกิดจากอะไร ตัวเกมส์มาไม่ดี หรือ ยาแก้ไอไม่ดี
    2. จะแก้ไขยังไงดีครับ

น่าจะเ็น ที่ตัวเกม ที่เอามา ตัวัน้น มันมีบัค นะ หรือไม่กะ ไฟล์ video ฉากนั้นเสียพอดี
    หาตัวอื่นมาลองดู

แต่นี้ อาจช่วยได้ เกี่ยวนิดๆ ลองลง DirectX ใหม่ดูอีกรอบ กับ K-lite น่ะ

Comment

หา crack ตัวที่บอก galaxy map fix อ่ะครับ มีใน gamefix ให้โหลด

หายแน่ เพราะตัวมากับแผ่นมันค้างครับ

Comment

ผมได้มาตัวนึง เป็นของ gniarf จาก rslog ไม่รู้ว่าตัวนี้ดึรึเปล่า ลองไปเสิร์ชตามที่แนะนำมาก็เจอ fix เพียบเลยครับใน อ่าวโจรสลัด แต่ทุกตัวต้องมีคนมาบอกว่ามีปัญหา บางทีต้องใช้ร่วมกับโปรแกรมอื่นๆ เเล้วมีพวก spy ware ติดมาด้วย

ท่านใช้ fix ของใครช่วยระบุหน่อยได้มั้ยครับ ถ้าใช้แล้วดีจะได้ลอกการบ้านบ้าง

Comment

ถามอีกนิดครับ ทำไมมันลงดาวไม่ได้ คือเพิ่งลอง fix galaxy map ใช้ได้แล้ว แต่ลองสุ่มที่ไปมั่วๆดู มันก็ไปถึงหน้าดาว แล้วมีหน้าต่างข้อมูลของดาวนั้นๆขึ้นมา แต่จะลงดาวทำไม่ได้ มีแค่ tab zoom out คืออย่างงี้ fix มีปัญหา รึว่าผมทำอะไรไม่ถูกเอง งงครับ

Comment

Originally posted by megasawa95 View Post
            ถามอีกนิดครับ ทำไมมันลงดาวไม่ได้ คือเพิ่งลอง fix galaxy map ใช้ได้แล้ว แต่ลองสุ่มที่ไปมั่วๆดู มันก็ไปถึงหน้าดาว แล้วมีหน้าต่างข้อมูลของดาวนั้นๆขึ้นมา แต่จะลงดาวทำไม่ได้ มีแค่ tab zoom out คืออย่างงี้ fix มีปัญหา รึว่าผมทำอะไรไม่ถูกเอง งงครับ
            ลงสำรวจบนดาวได้บางดวงนะครับ บางดวงจะได้แค่ดูอยู่ด้านนอก

Comment

Working...
            X