Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา Verifying DMI Pool Data มาดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา Verifying DMI Pool Data มาดูทีครับ

มันค้างอยู่ที่หน้าจอนี้เลยอะครับ ไม่ยอมทำอะไรเลย

พอปลด HDD ออกไปตัวนึงก็กลับมาเป็นปกติ

มันเป็นที่อะไรอะครับ เพราะสาย หรือว่าเพราะอะไร

คือว่า มันก็เป็นปกติมา 5 วันอะครับ

แต่พอมาวันนี้ รีสตาร์ทเครื่องทีเดียว ก็ค้างที่หน้าจอนี้เลย

เวลาใส่ทั้ง 2 ตัว มัน Detect เจอทั้ง 2 ตัวเลยครับ

แต่ค้างที่ Verifying DMI Pool Data

IDE หรือ SATA ละครับ
    ลองใส่เรียงลำัดับ 1 2 3 4 ให้ถูกต้องด้วย
    ถ้าเป็น IDE เซ็ตอย่าให้ไปชนกับ ROM

Comment

เรียงลำดับนี่ต้องเรียง แบบ SATA 1 2 คือ HDD หลัก รอง และ 3 คือ DVD Rom รึเปล่าครับ

ปล.

ใช้ SATA ครับ

Comment

Working...
      X