Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ เข้าโฟเดอร์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ เข้าโฟเดอร์ไม่ได้

ช่วยหน่อยครับ เข้าโฟเดอร์ไม่ได้ มันขึ้น OpenWith แล้วให้เลือกโปรแกรมอ่ะครับ แบบนี้อ่ะ
    choose the program you want use to open this file

ทำไงให้มันหายเป็นปกติครับ

ไม่รู้น่าจาเป็นที่ไวรัสรึเปล่านะคับ ลองอัพเดทโปรเเกรมสเเกนดูก่อนล่ะกันคับ เพราะผมก็เคยเจออาการคล้ายๆกันนะคับ

Comment

ลองไป download โปรแกรม Trojan Remover ในเวปมาลง แล้ว scan ดูน่าจะพอช่วยได้นะครับ

เพราะว่าผมก็เคยใช้ ถ้าเป็นไวรัสตัวเหมือนๆกันกับที่ผมโดน

ลองดูนะครับ

Comment

ในเครื่องที่จะเปิดไฟล์มีโปรแกรมเฉพาะหรือเปล่า เช่น สมมติว่าถ้าคุณมีไฟล์ที่ต้องเปิดกับงานกราฟฟิก แล้วในเครื่องคุณไม่มีโปรแกรมดังกล่าว มันก็นะเรียกหา

แต่อีกกรณีนึงคือ ไวรัสมันซ่อนโฟเดอร์ ซึ่งลองทำดังนี้นะ control panel > folder option > ไปที่ view > ไปที่ hidden file and folder > ติ๊กถูกที่ show hidden file and folder > และเอาเครื่องหมายถูกออกตรง hide extension for know file type และ hide protected operating system file

ลองดูนะ ถ้าติดจาก flash drive ให้ทำตามวิธีดังกล่าวก่อน แล้วค่อยเสียบ flash อีกที ก็จะเจอไฟล์ที่มันซ่อนอยู่

ถ้าไม่ได้ผล ก็ล้างเครื่อง ซึ่งเป็นเรื่องที่น่าเศร้า

Comment

หรือท่านอาจจะติดไวรัสตัวที่ชื่อ VBS[Small.K] ครับ

ให้ไปโหลดตัว Fix มาลองแก้ดูครับ สามารถโหลดได้ที่นี้ --->> NOD32 VBS Autorun[Small.K]-Fix
          โหลดตัว Fix ตามชื่อด้านบนนี้เลยนะครับ ( อยู่ล่างๆ ) เค้ามีบอกขั้นตอนการใช้งานให้ครบ

ลองทำดูก่อนนะครับ

Comment

ครับ ขอบคุณมากๆครับ อาจจะติดไวรัสก็ได้ผม ลงวินโดว์ใหม่แล้วเรียบร้อย ขอบคุณทุกคนที่ช่วยกันตอบนะครับ

Comment

Working...
            X