Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลาก Pentium4 2.8Ghz (478) ให้ถึง 4 Ghz ทามไงอะคัพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลาก Pentium4 2.8Ghz (478) ให้ถึง 4 Ghz ทามไงอะคัพ

ผมลากขึ้นถึง3.3 - 3.5 แต่แล้วกลับ แฮงค์คับพี่น้อง
    พัดลมcpuตัวเดียวคับท่าน

แระจะแก้ปัญหาเรื่องความร้อนยังไง
    คือ อยากจะเล่นน้ำ แต่งบไม่ค่อยมีอะคับ

ช่วยแนะนำที

ลงรูปให้แระนะคับ ช่วยชี้แนะที

Last edited by smile150cc; 16 Feb 2009, 21:37:52.

คือ โม ใส่พัดลม775 ตัวเดียว

Comment

478 ซิ้งค์เดิมท่าจะยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ท่าจะใช้น้ำ สู้เก็บเงินออีกหน่อย เปลี่ยน CPU/ MB ไปเลย
        ได้แรงกว่าเปล่า

Comment

ไม่ใช่ซิ้งค์เดิมครับ ซิ้งค์ของGigabyte แต่โมใส่พัดลม ของSocket775

แระอีกอย่างนึง คือเครื่องนี้ผมอยากจะใช้ในการโอเวอร์คล็อกโดยตรง เพื่อการศึกษา

Comment

ขอถามผู้รู้อีกเรื่องแล้วกันนัคับ

นอร์ดบริจท์ กับ เซ้าท์บริจท์ จะยึดซิงค์แล้วติดพัดลมยังไงอะคับ
            คือ มันไม่รู้ขะดัดแปลงยังไงแล้วอะ

Comment

Originally posted by smile150cc View Post
              ขอถามผู้รู้อีกเรื่องแล้วกันนัคับ

นอร์ดบริจท์ กับ เซ้าท์บริจท์ จะยึดซิงค์แล้วติดพัดลมยังไงอะคับ
              คือ มันไม่รู้ขะดัดแปลงยังไงแล้วอะ
              ถ่ายรูปมาดูหน่อยครับ

Comment

Originally posted by smile150cc View Post
                ไม่ใช่ซิ้งค์เดิมครับ ซิ้งค์ของGigabyte แต่โมใส่พัดลม ของSocket775

แระอีกอย่างนึง คือเครื่องนี้ผมอยากจะใช้ในการโอเวอร์คล็อกโดยตรง เพื่อการศึกษา

แหล่มคับ แนะนำให้ลอยบอร์ดคับ
                ซิงค์ nb กับ sb ไม่ต้องเปลี่ยนก้อได้ เอาพัดลม 8cm แรงๆโป๊ะไปโลดดด
                หรือถ้าจะเปลี่ยนจิงๆทำได้ไม่ยากนัก หรือมันยากมากเจาะคับ เจาะขันสกรูไปเลยเพื่อการศึกษา
                ใช้ m/b รุ้นไหนคับ จะได้ช่วยดูให้

ผมว่าควรเน้นที่ cpu ให้แน่นๆก้อก้อดีน๊ะคับ รู้สึกว่าคงจะยังไม่เย็นเท่าที่ควรน๊ะ 478 กินไฟคับ ร้อนตับแลบ

Comment

เอามาดูด้วยเพื่อการศึกษา

Comment

เหอๆ เปนบอร์ด กะcpuเน่าๆ ชุดนึง เด๋วถ่ายรูปให้ดูคับ

Comment

ดับ ปายเล้ววว

เปิดไม่ติดเลย

T_T

Comment

อ้าว..กำ ยังศึกษาไม่ถึงไหนเลย
                        ผมแนะนำอย่างนี้คับ แต่มันค่อนข้างต้องใช้สะตังค์ซักหน่อย
                        เล่น 775 มันจะง่ายกว่าและได้ความรู้ด้วย
                        หาm/b ที่มัน โอซีได้ดีพอสมควรราคาถูก ก้อเห็นมีแต่บ้วย G31 งับ พันต้นๆมือ2
                        หา cpu ตะกูล E2xx มันโอซีได้เต็มร้อย% ถ้าท่านศึกษามาดี ราคา พันก่าๆ
                        แรมเอาแรมบ้านพอ คิงตั้น บัส800 คู่นึง 700 มั้ง เอาบัสcpu ที่400 อยู่แน่นอน
                        แล้วท่านก้อศึกษาต่อได้สบายใจ ระบายความร้อนดีๆทั้งระบบ ท่านจะบรรลุแน่ๆ เจอ CPU ตัวไหน ใส่ได้ไม่มีหยั่น

Comment

ไปที่ 3.8 แระคับลูกเพ่

แหะๆ ไอ้ผมก้ออยากได้อยู่นะคัพ 775 แต่ อยากทำ478ให้มันได้4.0ซะก่อน

อิอิ ขอบคุงสำหรับคำแนะนำคัพ

Comment

ไปที่ 3.8 แระคับลูกเพ่

แหะๆ ไอ้ผมก้ออยากได้อยู่นะคัพ 775 แต่ อยากทำ478ให้มันได้4.0ซะก่อน

อิอิ ขอบคุงสำหรับคำแนะนำคัพ
                            ระวังมันตายในหน้าที่ เน้อ

Comment

จะลาก Pentium4 2.8Ghz (478) ให้ถึง 4 Ghz ถ้าจะยากครับ ส่วนตัวเคยเล่นมา
                              P4 3.0E มันจะได้ดีที่สุดเล่นทั้งวันทั้งคืนไปเป็นไร ที่ 3.75G อะครับ
                              ถ้าจะเอา 4G มันต้องใช้ CPU 3.2 อะครับ มันจะได้ 4.0G พอดีไม่มีแรงตกครับ
                              จากที่เล่นมาบอกได้เลยว่าถ้าแรมไม่ดีไปไม่รอดครับ DDr1 ลากได้ bus 500 หรือ มากกว่า
                              แต่ยังไม่เคยเห็น DDR1 ตัวไหนไปเกิน bus 500 อะครับ
                              ถ้า บอดรับ ddr2 ก็ง่ายอิกนิดครับ แต่ก็ต้องดู CPU อิกละครับ (ส่วนตัวที่เคยลองนะครับ) ขอให้ได้ 4G

Comment

Working...
                              X