Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธี ต่อสายดินจาก computer ทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธี ต่อสายดินจาก computer ทำยังไงครับ

คือ ขี้เกียจเรียกช่างมาเดินสายไฟใหม่ บ้านสร้างมานานแล้ว แล้วคอมมันไฟ ดูดมือ เลยอยากรู้้วิธี ต่อสายดินจาก computer มีใครทำมั่งเปล่า ทำยังไงอ่ะครับ ใครทำขอดูรูปหน่อยครับ

วางคอมบนพรม แล้วก็ยืนบนพรม อะครับ ก็ไม่ดูดแล้ว อีก 1คำแนะนำอะครับ

Comment

คือ อยากลดสัญญาณ รบกวนในคอมด้วยอ่ะครับ

Comment

ผมทำงี้นะ เอาสายไฟ ไปขันไว้กับน็อต ฝาเคสแล้วจิ้มลงดิน หายดูดเป็นปริดทิ้ง

Comment

จิ้มไว้ตรงน๊อตยึดซัพพลายครับ แล้วลากลงดินไปเลยครับ

Comment

ขอดูรูปหน่อยได้เปล่าครับ อยากรู้ว่าต้องใข้ อุปกรณ์อะไรบ้าง

แล้วเอาน๊อตไปผังกับเสาได้เปล่าครับ พอดีอยู่ชั้น 3

Comment

ต่อลงดิน ไฟไม่ดูด แต่ฟ้าผ่าคอมพัง

จะทำก็ต่อกราว์ดโทรศัพท์เข้ากันด้วยเน้อ

Comment

ทำได้หลายวิธีครับ
                เอาสายเน็บกับน็อต หรือจะเอาพรมมารองเท้า
                หรือจะต่อปลั๊ก 3 ตา

Comment

ผมไม่จับมันครับ ^^

Comment

Originally posted by natdemo View Post
                    ต่อลงดิน ไฟไม่ดูด แต่ฟ้าผ่าคอมพัง

จะทำก็ต่อกราว์ดโทรศัพท์เข้ากันด้วยเน้อ

หมายถึงต่อจาก คอม เข้าสายโทรศัพท์รึเปล่าครับ
                    ใครรู้วิธีมั่งครับ เผอิญไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

Comment

ทำอย่างไหนก็ได้ ให้สายไฟต่อกับเคสแล้ววิ่งลงดินให้ได้ หาเหล็กยาวซัก .8-1.5 เมตร ต่อสายไฟแล้วเสียบลงดิน ก็เสร็จแล้ว

ส่วนวิธีต่อสามตา ต้องวางระบบไฟทั้งบ้าน เพราะบ้านส่วนมากถ้าไม่ระบบเอง ช่างไฟไม่ทำสายดินให้หรอกครับ

Comment

จิ้มลงกระถางต้นไม้แทนได้ไหมอ่ะครับ พอดีอยู่ชั้น 3 อ่ะครับ

Comment

มาเก็บข้อมูล

Comment

ไม่รู้ว่าจะตรงกับที่ต้องการหรือเปล่า
                            คือเคยซ่อมเครื่องให้คนอื่นแล้วเคสเขาไฟดูด แตะทีดูดที สร้างความรำคาญแก่ผู้ซ่อมเป็นอย่างยิ่ง
                            แนะนำให้เขาเปลี่ยน พาวเวอร์ซับพลาย ไม่ได้ใช้ตัวแพงๆ หรอก เครื่องเขาไม่มีอุปกรณ์อะไรมาก
                            ตัวละ 550 บาท 550 วัตถ์นี่แหละ

ผลเหรอ เรื่องไฟดูด หายเป็นปลิดทิ้ง

Comment

Originally posted by verzase View Post
                              จิ้มลงกระถางต้นไม้แทนได้ไหมอ่ะครับ พอดีอยู่ชั้น 3 อ่ะครับ
                              ผมจิ้มลงกระถางธูป เด๋ว"เค้า"ก็็มาช่วยเราเอง....

Comment

Working...
                              X