Announcement

Collapse
No announcement yet.

ส่ง notebook ทางไหนถึงจะปลอดภัยครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่ง notebook ทางไหนถึงจะปลอดภัยครับ ช่วยที

ฝากพี่ซื้อnotebook s42ให้ ตั้งแต่เสาร์ก่อน

ไม่รู้จะสงวิธีไหนถึงจะปลอดภัย

1.ฝากส่งทางรถทัวร์
    2.เครื่องบิน
    3.EMS

จากกรุงเทพ > ร้อยเอ็ดอะ

ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ แบบไหนปลอดภัย ขอบคุณครับ

- - ตอบยากแฮะ มีความเสี่ยงทุกทาง ยกเว้นรอให้พี่นายนำมาให้เองกับมือ

Comment

ไม่ปลอดภัยซักทางครับ เพราะ
      1. ส่งทางรถทัวร์ - เด๋วเกิดรถแหกโค้งคว่ำขึ้นมา ของพังหมด
      2. ส่งทางเครื่องบิน - เด๋วเครื่องบินตกขึ้นมาส่งไม่ถึงที่อีก
      3. ส่งทาง EMS - ระวังบุรุษไปรษณีย์แอบเอาไปใช้เอง คนปลายทางรอเก้อ

(เผ่นล่ะ)

Comment

TNT บริการ ส่งของถึงมือผู้รับ แบบด่วนพิเศษ มี รับประกัน การส่ง ด้วย

ลองหาเบอร์ กับ บัค ก็ได้

ดีสุดแล้วเท่าที่เคยใช้มา จ่ายเพิ่มนิดห่อย เอาประกัน seal ด้วยยังได้

แต่เอาง่ายสุด ส่งเครื่องบิท แพคดีๆ ยัดที่รับแรงกระแทกดีๆ แพคแน่นๆ ติดข้างกล่อง ของแตก(จ่ายเพิ่ม เล้กน้อย)

ถึงไว ไม่หาย ระบุ ชื่อผู้รับให้ชัดเจน เพราะต้องเอา บัตรประชาชนไปเอา เขียน เบอร์โทร ผู้รับไปด้วยนะ แต่ต้องไปเอาเองที่ คาโก้ สนามบิน อะนะ

Comment

ไม่ปลอดภัยสักทาง หาDHL, FedEx, TNT, UPS ส่งดีกว่าครับ

1.ฝากส่งทางรถทัวร์ >> ของทับถมกัน
          2.เครื่องบิน >> มันก็ไปรษณีย์ไม่ใช่หรอครับ
          3.EMS >> โยนของ!!

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
            ไม่ปลอดภัยสักทาง หาDHL, FedEx, TNT, UPS ส่งดีกว่าครับ

1.ฝากส่งทางรถทัวร์ >> ของทับถมกัน
            2.เครื่องบิน >> มันก็ไปรษณีย์ไม่ใช่หรอครับ
            3.EMS >> โยนของ!!
            กำลังจะเข้ามาบอกข้อ 3 เหมือนกัน

Comment

ขอบคุณครับ หลังจากอ่านความคิดเห็นแล้ว ผมคิดว่าผมเสียเวลาเดินทางไปเอาเองที่หมอชิดดีกว่าครับ = ="เหอๆ

T__T

Comment

ผมเคยส่งไปให้ญาติที่ประจวบ ส่งทางไปรษณีย์ บอกเค้าว่า logis รับประกันสินค้า ด้วย ไม่โยนแน่นอน ราคา 120 มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

Comment

ไปเอาเองดีที่สุดครับ เพราะเราดูแลของเอง ไม่ต้องกังวลว่าจะกระแทกหรือหาย ค่ารถไปกลับไม่ถึงพัน ลงทุนหน่อย

Comment

Originally posted by independent131 View Post
                    ไปเอาเองดีที่สุดครับ เพราะเราดูแลของเอง ไม่ต้องกังวลว่าจะกระแทกหรือหาย ค่ารถไปกลับไม่ถึงพัน ลงทุนหน่อย
                    ผมก้ว่าไปเอาเองชัวสุดคับ

Comment

Working...
                    X