Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับ โดนไวรัสหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับ โดนไวรัสหรือเปล่า

คือในโฟลเดอร์นี้ปกติมันจะมีไฟล์ hosts ด้วยไม่ใช่หรอครับ แล้วก็ไฟล์อื่นอีกหรือเปล่าไม่แน่ใจ

แต่ทำไมของผมมันมีแค่นี้อ่าคับ

แล้วทำไมใน folder options พอติ๊ก show hidden files พอกด ok มันก็เด้งกลับไป do not show เหมือนเดิมอ่าคับ

ช่วยทีครับ ตกลงมันเป้นเพราะอะไรกันแน่
    Attached Files

ไวรัสครับ 100% ลองโหลด combofix ไปใช้ครับ
    http://download.bleepingcomputer.com/sUBs/ComboFix.exe
    เข้า safe mode แล้วดับเบิ้ลคลิ๊กที่ตัวนี้ครับ
    แล้ว update antivirus แล้ว scan ทั้งเครื่องดูครับ ลบไวรัสออกให้หมด

Comment

ไวรัสครับ จะสแกนด้วย kasper ก็ได้นะครับ เคยแก้อยู่

Comment

คับ จะลองดูคับ

ปล. ปกติไม่เคยติดไวรัสเลยนะนี้ หุหุ

Comment

คือลองโหลดไฟล์มาเปิดแล้ว

แต่มันเข้า safe mode ไม่ได้อะครับ

ผมลงไำว้ 2 win xp กับ 7

ของ 7 กด F8 จะมีให้เลือก แต่ของ xp กด F8 แล้วไม่เกิดไรขึ้นเลยคับ

เลยลองรันบนวินโดปกติดู

เด่วลองใช้ avast สแกนอีกทีคับ

Comment

หลังจากใช้ avast scan ไฟล์ hosts ก็ยังไม่กลับมาครับ

แล้วมีอีกอย่างคือ เวลา start up มันจะรันโปรแกรมขึ้นมาแล้ว แต่ lan กว่าจะขึ้นนี่ช้ามากเลยครับ มันเป็นเพราะไวรัสด้วยหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
            X