Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องค่า status ของเน็ต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องค่า status ของเน็ต

ตรงค่า Packets อ่ะครับ ของผมมันวิ่ง sent มากกว่า received มากเลยอย่างนี้แปลกมั้ยครับ เพราะ มันเหมือนกับว่าเน็ตช้าลงมากอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

ถ้าไม่ได้โหลดอะไรอยู่ก็ "แปลก" ครับ
    ลองดูว่ามีโปรแกรมอะไร update อยู่หรือเปล่าบางที antivirus บางตัวจะ autoupdate

หรือ ได้ของแถมติดเครื่องไว้แล้วกระมัง อิอิ

Comment

กำคัรบ คือ มันแปลกมาเลยอ่ะครับ เน็ตผม มันจะเล่นได้ช่วงนึงปามาน 3-5 นาทีแล้วหลังจากนั้น พอเข้าเว็บไปนานๆ ผมใช้ FF แล้ว มันจะชขึ้นว่า Network Timeout พอรออีกซัก 3-5 นาทีอีก มันจะกลับมาใช้เน็ตได้อีกครับ แต่ต้องรีเฟรชหน้านั้นอ่ะครับ เป็นอะไรมากป่าวคับ หรือคอมผมติดไวรัส ลองแสกนดูหมดแล้วมันก็ยังเหมือนเดิมอ่ะครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

สงสัยติดไวรัสเน็ตเวิร์กครับ คลิกขวาที่ task bar เลือก task manager ดูตรง networking ถ้าไม่ได้เข้าเน็ต ไม่ได้โหลด / อัพอะไร กราฟมันจะนิ่ง ถ้ากราฟวิ่งขึ้นลง ให้ไปดูที่แถบ process หาดูโพรเซส ตัวในที่แปลก ๆ แล้วหยุดมันไว้ลองดูก่อนครับ

Comment

อาการไม่ปรกติครับ

Comment

Working...
          X