Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะรู้ได้ไงคับว่าเมนบอร์ดของเราใส่กับการ์ดจอรุ่นไหนได้มั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะรู้ได้ไงคับว่าเมนบอร์ดของเราใส่กับการ์ดจอรุ่นไหนได้มั้ง

จะรู้ได้ไงคับว่าเมนบอร์ดของเราใส่กับการ์ดจอรุ่นไหนได้มั้ง

ใส่ได้ทุกตัวที่ Slot เป็นแบบเดียวกันค่ะ
    ถ้าเมนบอร์ดเป็น PCI-Express 2.0 จะใส่ PCI-Express 1.0 ก็ได้ ไม่มีปัญหา
    ถ้าเป็น AGP8X ก็ หาการ์ดที่เป็น AGP มาใส่ จะ 2X 4X 8X ใส่ได้หมด แต่จะวิ่งที่ความเร็วที่การ์ดหรือเมนบอร์ดซัพพอร์ตสูงสุดค่ะ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
      ใส่ได้ทุกตัวที่ Slot เป็นแบบเดียวกันค่ะ
      ถ้าเมนบอร์ดเป็น PCI-Express 2.0 จะใส่ PCI-Express 1.0 ก็ได้ ไม่มีปัญหา
      ถ้าเป็น AGP8X ก็ หาการ์ดที่เป็น AGP มาใส่ จะ 2X 4X 8X ใส่ได้หมด แต่จะวิ่งที่ความเร็วที่การ์ดหรือเมนบอร์ดซัพพอร์ตสูงสุดค่ะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post

Comment

ไม่ต้องดูอะไรเลยครับ
          ดูเเค่ว่าเป็น PCI-E หรือ AGP เท่านั้น
          ซื้อตาม slot ครับใส่ได้หมด

Comment

จะรู้ได้ไงคับว่ามันเปนแบบ PCI-E หรือ AGP

Comment

อตอบด่วนคับบบ

Comment

Originally posted by vizard View Post
                จะรู้ได้ไงคับว่ามันเปนแบบ PCI-E หรือ AGP
                เอารุ่นเมนบอร์ดค้นหาในกูเกิ้ลดูครับ แล้วก็เข้าไปดูว่ามันเป็น PCI-E หรือ AGp

Comment

ใช้CPU-Z ตรวจดูบอร์ดรุ่น
                  Modle F672CR R01-A4L
                  Chip Sis 671/FX/DX/MX
                  Southbridge Sis 968

Comment

Socket 775 LGA

Version PCI-Express
                    Link Width x8
                    Max.Supported x16

Comment

Originally posted by vizard View Post
                      Socket 775 LGA

Version PCI-Express
                      Link Width x8
                      Max.Supported x16
                      ก็นี่ไงครับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post

Comment

แต่ว่ากาดร์จอที่ใส่อยู่มัน

เป็น ATI HD2400 PRO นะคับ <<<AGP ด้วยมั้ง>>>

งงคับ

Comment

แต่ถ้าบอร์ด เป็น Pci-Ex16 ธรรมดา เอาการ์ดจอPci-Ex16 2.0ใส่จะรู้สึกว่าการ์ดจอไม่แรงครับ

ผมคิดว่ามันเกิดอาการคอขวด อ่ะครับ

AGP บอร์ดบางรุ่นมีเนินนะครับ อาจจะใช้บางการ์ดจอไม่ได้ ครับ (เจอมากะตัว)

Comment

แล้วตกลงของผมเป็นแบบ PCI หรือ AGPกันแน่คับเนี่ย

ผู้รู็คนไหนบอกหน่อยคับบบ

ซึ่งตอนนี้กระผมนั้นใช้ ATI 2400PRO อยู่มันเป็น AGPใช่มะคับ

แต่ใช้ CPU-Zเช็ค บอร์ด เป็น PCI-EX

แล้ว PCI-EX 2.0 ดูยังไงหรอคับ

ช่วยทีเถอะคับ

Comment

Working...
                              X