Announcement

Collapse
No announcement yet.

Miror's Edge เกมระดับเทพต้องเครียด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Miror's Edge เกมระดับเทพต้องเครียด

ซื้อแผ่นแท้มา เสียดายตังค์ชิบ
    เรามือสมัครเล่น กลายเปนผู้เริ่มต้นไปเลย วิ่งไม่หยุด โดดเปนบ่าง ทุด
    มือปล่าวๆวิ่งฝ่าเข้าไปในดงปืน กำ ใครเล่นได้ไม่เครียด จะนับถืออย่างสูง

แต่จะทนเล่น เพราะเสียดายตังค์ โvยยยยยย
    Last edited by ECHO; 18 Oct 2009, 07:18:52.

หือ!?! หมายความว่าคุณไม่ชอบเกมนี้หรอ

ผมล่ะแบบโดนเกมนี้มาก คือเป็นเกมแนวใหม่ให้วิ่งหนีเท่ๆ มันส์ดีออก

ถ้าจะให้ผมติเกมนี้ก็มีแต่เกมมันสั้นไป

Comment

นั้นดิ โคตรชอบ เกมแรกเลย ที่แนวนี้ เสนแ ตัวไม่เหมือนใคร ภาพก็ไม่เหมือน เป้นเอกลักษณ์ มาก เกมเอาแต่ ยิงๆๆ มันเยอะแล้ว

แล้วมีด้วย คนซื้อเกมแผ่นแท้ ไม่เคยแม้กระทั่งหาข้อมูล มันเกมอะไร หรือดู จะ ดู triller/gameplay ก่อนซื้อ

เขาเล่นจบ คุยกันหลาย สิบหน้าล่ะ
      First FPR - -'

ก่อนจะบ่น เข้าเกมปุบ ได้ดู ไตเติ้ล เล่น โทเทิลเรีย่น มั้งเปล่า แปลความหมายของมันมั้งดิ

เกมเปิดมากะบอกเลย เราเป้นใคร ปกติทำอะไร

mirror edge ชื่อนี้ มาจากไหนมีความหมายอะไร

เกม ออกแบบให้เรา มัน runner นั่งวิ่ง บนดาดฟ้าตึก ต่ต้าน (รวมถึง พวกผิดกฏหมาย)คอยส่งเอสการ ติดต่อให้กลับกลุ่ม ไม่ใช่ rara croft นะ ชักปืน ยืนจังก่า ยิงๆๆ - -'

แต่จริงๆ เกมนี้ คนที่ เน้นบุ้ ไม่หนี หันหน้าสุ้หมด แย่งปืนมายิง กะมี แต่ทำได้ไม่ทุกด่านอะนะ

อะไรหว่าาา - -'

แล้วเกมห่วยจริง ต่อให้เขาจ้างให้เล่น ผมก็ไม่เล่น

Comment

แปลกที่ว่าผมเล่นแล้วหนุกมากๆ ตื่นเต้นดีภาพก็สวยแหวกแนว ถ้าคุณไม่ชอบแนวนี้ทำไมไม่ซื้อพวกยิงดะมาเล่นละครับ ถึงจะถูกใจ เช่นพวก fear2

Comment

ผมไม่เครียดนะ อย่าซื้อแผ่นแท้ด้วยซ้ำแต่ไม่มีตัง
          จิงที่มันมือเปล่า แต่มันไม่ได้ให้วิ่งไปสู้หนิ มันให้หนี หนีอย่างเดียว มีบ้างที่ต้องสู้ แต่ตบปืนมันมาได้แค่ตัวเดียวที่เหลือง่ายมาก ยิงๆๆๆๆ หมดแม้กก็เอาปืนตัวที่ยิงมายิงต่อ

Comment

ถ้าใช้จอยผมเล่นไม่ไหวจริงๆ หันไม่ทัน แรกๆ ผมก็เอาปืนมาใช้ หลังๆ เริ่มบ้า วิ่งเข้าไปปลดปืน ทิ้งอย่างเดียว มือเปล่าสนุกมาก แต่ฉาก sniper นี่ไม่ไหวจริงๆ ตอนเก็บ sni มาสอยมัน

ตอนโดดขึ้นรถไฟก็ไม่ได้คิดถึง slow motion เลย ตกกับโดนชนไปหลายรอบ

Comment

สีสวย แต่ผมมะชอบ ไปเล่น ปริ้นดีฟ่า

Comment

เกมส์มันออกแนวเฉพาะกลุ่มนะผมว่า เหมือนเกมส์ดนตรี เกมส์สเก็ตบอร์ดอะไรแบบนั้น คนที่ชอบก็ชอบ คนไม่ชอบก็ไม่ชอบไปเลย
                ตอนเล่นPS3ผมซื้อเล่นด้วยนะเกมส์นี้1450แนะ ตัวเกมส์ใช้ได้เลย แต่ต้องเล่นtime trial แบบทุกด่าน3ดาวหมด
                กับspeed runให้ครบ ถึงจะรู้ว่าเกมส์นี้เขาดีไซน์ฉากมาดี คือมีเส้นทางวิ่งหรือวิธีวิ่งที่หลากหลาย
                ถ้าเล่นแบบแค่พอผ่านด่านให้จบ ก็เหมือนกับไม่ได้เล่นเกมส์นี้อย่างแท้จริง
                แต่จากที่ลองเอาของPCมาเล่นด้วย(เมื่อบ่ายๆนี้เอง) รู้สึกว่าเล่นบนconsoleจะดีกว่ามากสำหรับเกมส์นี้
                ถึงPCให้ภาพที่สวยกว่า(มากๆๆๆๆ) แต่มันไม่สั่น(คีย์บอร์ด)ทำให้ขาดอรรถรสไป แล้วก็เอฟเฟคกับสปีดภาพตอนวิ่ง ของPS3ภาพมันจะพุ่งไปข้างหน้าเร็วกว่านี้(ลองนึกถึงเกมส์รถแข่งอย่างburnout) ของPCจะดูไม่ออกเลยว่าเราวิ่งอยู่ในสถานะเต็มสปีดหรือเปล่าเพราะช้าเหลือเกินทำให้ไม่ค่อยอิน

Comment

ใครเขาให้วิ่งไปดงปืน โกยได้โกย โกยไม่ได้แย่งปืนมาสอยสิ ห้าหนึ่งแม่งเลย

เล่นจบไปนานละ สนุกมาก

Comment

อันนี้ความเห็นผมนะ อยากลองวิจารณ์หน่อย เล่นจบแล้วเหมือนกัน

ชอบการนำเสนอ แนวการออกแบบเกมส์ การใช้แนวคิดการออกแบบที่แปลกตาออกไป

ไม่ชอบบางทีที่รูปแบบการเล่นที่ซ้ำกันเกินไปจนคาดเดาได้ PHYSIC X น้อยไปหน่อยไหม น่าจะมากกว่านี้นะเห็นPROMOTE เลย

แต่โดยรวม เป็นเกมส์ที่น่าเก็บไว้ให้ลูกหลานดู อิอิ เว่อไปเปล่าหว่า ดีครับ ผมชอบเหมือนกัน

Comment

อ่านเเล้ว งงๆ เเต่เกมส์นี้มันจริง

Comment

ก่อนอื่นผมตบมือให้ก่อนครับที่ซื้อของแท้

เอาเป็นว่าผมขอติเกมนี้ก่อนแล้วกันครับ ผมไม่ค่อยชอบที่เกมนี้บางภารกิจมันบังคับให้เราบู๊ ผมว่ามันน่าจะให้เราเลือกมากกว่าว่าจะบู๊หรือหนีแต่บางครั้งที่เจอมันบังคับว่าต้องสู้สถานเดียว กับบางครั้งรู้สึกว่ามันผิดหลักฟิสิกยังไงไม่รู้สิ แต่ไม่รู้ทำไมผมชอบเกมนี้มากเลยนะ

ตอนนี้ผมบ้า Faith ไปแล้ว Wallpaper คอมผมก็รูปเธอนี้เละ

Comment

ผมว่าเจ๋งโคตร

Comment

ภาพสวย + แปลกแหวกแนว + ไม่ซ้ำซาก + มันส์ + ใช้ความคิดนิดๆ + แพลงเพราะ

ยังเสียดายตังอีกเหรอครับ
                            ผมเล่นจบแล้ว ยังรู้สึกไม่อยากให้จบเลย
                            มีโอกาศจะซื้อแผ่นแท้บ้าง

Comment

โหอยากเล่นมากมาย

Comment

Working...
                              X