Announcement

Collapse
No announcement yet.

Oc แล้วเล่นเกมส์ภาพแตกอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Oc แล้วเล่นเกมส์ภาพแตกอ่ะครับ

ผมใช้ Riva tuner Oc ที่ไดรเวอร์อะครับแล้วภาพแตกหมดเลยเวลาเล่นเกมส์
    แต่เวลาปกติก็ไม่เป็นอะไรอ่ะครับ การ์ดจอผม Nvidia geforce 8400m gsครับ

ลากยาวไปไหมครับ

Comment

ถ้าไม่เป็นที่ Driver ก็ระวังไหม้นะครับ ร้อนเกินไปภาพจะแตก

Comment

8400GS core mem มันก้น้อยอยู่แล้ว คิดว่าท่านคงลากเกิน600แน่ๆ
        อีกอย่าง ภาพแตกมักเกิดจาก ลาก mem ยาว
        แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ว่าจะ core หรือ mem ถ้าลากยาวไปก้เจ๊งเอาได้ง่ายๆ

Comment

ภาพแตกคือการ์ดจอเริ่มไม่ไหวแล้วควรลดลงมา

Comment

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ผมลากยาวไปจริงๆนะแหละ

ตอนนี้ลดลงมาหน่อยก็หายแล้วครับ

Comment

Working...
            X