Announcement

Collapse
No announcement yet.

สีไม่เรียบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สีไม่เรียบ

คือผมเพิ่งสังเกตุเห็นว่าจอ LCD LG L1960TR

http://th.lge.com/multiimagedisplay....isplay=L1960TR

เวลาดูหนัง หรือ เล่นเกม ตรงสีที่มันไล่จาก มืดไปสว่าง

หรือ จากสีอ่อนไปหาสีเข้ม สีจะไม่เรียบต่อเนื่อง เหมือนสี 16 บิตเลย เสปคตามลายเซ็น Driver 9.1

Vista sp1 ใช้สาย D sub 15 pin ยังไม่ได้ลองสาย DVI อยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนแล้วอาการนี้จะหายมั๊ย หรือสาเหตุเป็นที่อะไร รบกวนด้วยนะครับ

ของผม ต่อ dvi ก็ปรกติดีนะครับ ใช้มาปีกว่าๆ

Comment

เปลี่ยนสายยังไม่หายเลยคับ

มันจะเป็นตอนภาพเคลื่อนไหวคับ ถ้าภาพนิ่ง ถ้าเล่นเกมตรงที่เป็นควันนี่จะเป็นชัดเลย (ควัน 16 บิต ) มีสีเพี้ยนนิดหน่อยด้วย

ดูหนังเห็นชัดที่สุดตรงคนนี่แหละคับ เห็นเส้นแบ่งสีชัดเลย บางครั้งภาพเหมือนจะแตกๆ (ดูหนังชมพูเสียอารมณ์) ลงวินโดว์ใหม่ เปลี่ยนไดรฟ์เวอร์ละ ก็ไม่หาย

แบบนี้จะเคลมได้มั๊ยอ่ะคับ
      Last edited by Auntonio; 17 Feb 2009, 10:47:01.

Comment

ช่วยหนูหน่อยยยย

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรดู

ลองเปลี่ยนโปรแกรม แล้วเลือก Encode ให้ดีๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=306440
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

เปลี่ยนใช้จอ CRT ดีอ่ะ ภาพปกติ แต่พอใช้จอ LCD ถึงเป็น

เล่นเกมก็เป็นนะคับ ตรงกลุ่มควัน เล่นGrid นี่ ตอนดริ๊ฟควันขึ้นนะ โอ้วววว วันสี16บิต + สีเพี้ยนนิดๆ จะเป็นตอนภาพเคลื่อนไหว

Comment

ผมก็เป็นครับซื้อจอใหม่ๆเลยสีที่มันไล่จะไม่เรียบแบบมันจะแยกเป็นชั้นๆเลย
              ซื้อจากjibเหมือนกันแต่ของผมจอแค่17นิ้วนะ พยายามปรับแล้วแต่ปรับให้สีมันไล่ไม่ได้

Comment

ผมก็งมอยู่หลายวันเหมือนกัน เดี๋ยวจะลองเอาไปเคลมดูก่อน

Comment

Working...
                X