Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกผมเล่นเกมส์แล้วมีปัญหาครั!บ รบกวนหน่อย..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกผมเล่นเกมส์แล้วมีปัญหาครั!บ รบกวนหน่อย..

AMD 7750 BE + 4850 iceQ4 TurboX + G.Skill 4PK

ผมมีปัญหาคือ.. หลังจากลงวินโด้ตัวนี้แล้วผมเล่นleft4deadไม่ได้ เข้าไปแล้วมืดสนิท มีแต่เสียง.. ต้องปรับโหมดวินโด้ถึงจะเล่นได้

แต่ก่อนผมใช้ Dark Edition V.4 เล่นleft4deadได้ ปกติ ไม่มีปัญหาอะไรเลย (ไดร์เวอร์ 9.1 ครับ)

แล้วอีกอย่างคือ ผมเล่นCOD4 ไม่ได้ ปรับห่วยสุดยังกระตุกมากๆ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร ?

แต่..ผมลองเข้าไปเทสใน canyourunit มันฟ้องว่า cpu ไม่ผ่าน แต่อย่างอื่นผ่านหมด !
    ผมไม่รู้ว่าเป็นที่ os , ไดร์เวอร์ หรือ ฮาร์ดแวร์ น่ะครับ ใครเคยเจอปัญหานี้ หรือใครมีทางแก้ช่วยแนะนำด้วยครับ
    Last edited by deedocmtc; 15 Feb 2009, 16:20:12.

ลองเปลี่ยน os ดูก่อนละกันครับ

Comment

*-*

ลงวินโดส์ตัวเดิม

Comment

อืม.... งง ปัญหาเหมือนกันนะครับ

ถ้าจะบอกว่า CPU ไม่ผ่าน ผมว่าไม่ใช่นะ เพราะ เอาแค่ความถี่น่ะ 7750 เดิมๆ ความถี่พี่แกก็กินโขแล้วนะครับ

แล้วนี่ใช้เมนบอร์ดตัวไหนอยู่ครับ ?

อีกอย่างคือ ผมว่าลองลง Windows ใหม่ดูก่อนมั๊ยครับ ลง XP แบบเดิมๆ เพรียวๆ ที่ไม่โม ไม่ตัด ไม่แต่ง น่ะครับ แล้วมาทำ Driver เองน่ะครับ ลองดูนะครับ...

Comment

M3A78 ครับ

BIOS 1001

Comment

ก็ใช้วินโดวเดิมก็จบครับ

Comment

ผมเข้าใจว่าosของskzของเค้าดีเพราะเห็นมีแต่คนแนะนำน่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมลงเสร็จแล้วจะรายงานผล

Comment

ใช้ตัวดั้งเดิมดีสุดแล้วครับอย่าไปใช้เลยวินโดโมกากจริงๆซื้อการ์ดจอมาลงไดร์เวอร์ไม่ได้เพราะไอวินโดแบบนี้

Comment

โดยสเป็คแล้วไม่มีปัญหาเลยท่าน

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ผมลง xp sp3 ori แล้วไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นเลยครับ

Comment

Originally posted by deedocmtc View Post
                      ขอบคุณทุกท่านนะครับ ผมลง xp sp3 ori แล้วไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นเลยครับ
                      ยินดีด้วยครับ..

Comment

วินโมมันชอบมีปัญหา......

Comment

Working...
                        X