Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูหน่อยครับ.. สเปกผมเล่นเกมส์ไม่ได้!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูหน่อยครับ.. สเปกผมเล่นเกมส์ไม่ได้!

AMD 7750 BE + 4850 iceQ4 TurboX + G.Skill 4PK

ผมมีปัญหาคือ.. หลังจากลงวินโด้ตัวนี้แล้วผมเล่นleft4deadไม่ได้ เข้าไปแล้วมืดสนิท มีแต่เสียง.. ต้องปรับโหมดวินโด้ถึงจะเล่นได้

แต่ก่อนผมใช้ Dark Edition V.4 เล่นleft4deadได้ ปกติ ไม่มีปัญหาอะไรเลย (ไดร์เวอร์ 9.1 ครับ)

แล้วอีกอย่างคือ ผมเล่นCOD4 ไม่ได้ ปรับห่วยสุดยังกระตุกมากๆ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร ?

แต่..ผมลองเข้าไปเทสใน canyourunit มันฟ้องว่า cpu ไม่ผ่าน แต่อย่างอื่นผ่านหมด !

ผมไม่รู้ว่าเป็นที่ os , ไดร์เวอร์ หรือ ฮาร์ดแวร์ น่ะครับ ใครเคยเจอปัญหานี้ หรือใครมีทางแก้ช่วยแนะนำด้วยครับ

เปลี่ยนวินโดวส์ เอาแบบไม่โม

Comment

Originally posted by Auntonio View Post
      เปลี่ยนวินโดวส์ เอาแบบไม่โม
      ตามท่านนี้ครับ

Comment

จะเล่น Dark ต้อง V.5

Comment

ลงไว้หลายห้องเลย

Comment

ขอโทษด้วยครับ 2ห้องเอง..

ขอบคุณทุกคนที่ตอบนะครับ ผมแก้ปัญหาได้แล้วครับ

Comment

XP SP3 SKZ JUN 2009
              โอ้ชัดเลย

Comment

Working...
              X