Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีเย็นนี้ผมจาไปซื้อ ATi4850 มาใส่ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีเย็นนี้ผมจาไปซื้อ ATi4850 มาใส่ช่วยแนะนำทีครับ

พี่ๆครับช่วยแนะนำที

พอดีผมจาซื้อ 4850 แต่ไม่แน่ใจว่าจาเอาของอะไรดี

เหนเพื่อนผมบอก asus ก้ดี

ผมเลยอยากรุว่ามันแต่ต่างกันตรงไหนอะครับ

แล้วก้การ์ดจอตัวนี้คุณภาพเป็นไงอะไรแบบนี้อ่ะครับ

ช่วยแนะนำทีครับ

ขอด่วนนะครับพอดีเยอธนนี้จาไปซื้อแล้ว

POWERCOLOR HD4850 PCS 512MB GDDR4 PCS+ 256 BIT 675/2200 ราคา 6290 ครับ ร้าน JEDI

Comment

HIS 4850 Iceq4 TurboX 512 ไปเลย

Comment

Originally posted by 214659 View Post
        HIS 4850 Iceq4 TurboX 512 ไปเลย

Comment

+1 HIS 4850 Iceq4 TurboX 512

Comment

+1 HIS ใช้อยู่ เย็นดี

Comment

HIS 4850 Iceq4 TurboX 512

ราคาอยู่ที่เท่าไรอะครับ

Comment

POWERCOLOR HD4850 PCS 512MB GDDR4 PCS+ 256 BIT 675/2200 ราคา 6290 ครับ ร้าน JEDI

อีกเสียง แรงคุ้มดีคับ

Comment

HIS แพงกว่ารุ่นอื่น 6,350

Comment

HIS 4850 Iceq4 TurboX 512 +1

แหล่มจัดปายครับ

Comment

สมัยนี้ อากาศร้อนๆ เน้นอะไรที่มันเย็นๆใว้ก่อน HIS อีก +1

Comment

ถ้าไม่คิดจะเปลี่ยนซิงค์ใหม่ ก็ HIS ครับ ของเดิมมันเย็นเพียงพอกับการใช้งานจริงอยู่แล้ว และ เป็นแบบดูดลมร้อนออกนอกเคส ไม่ได้กระจายลมร้อนภายในเคสครับ

แต่ถ้า PWC นี่ค่อนข้างร้อนครับสำหรับ full load (พื้นที่ผิวซิงค์ทองแทงไม่มากมายอะไร พัดลมก็ไม่ค่อยแรง)
                        คงต้องหาซิงค์ใหม่มาเปลี่ยนแล้วลากเลยครับ (แต่ต้องบวกไปอีกราวๆพันกว่าบาทครับ) พัดลมซิงค์เป่ากระจายไปด้านข้างครับ (ภายในเคส) ถ้าระบบหมุนเวียนอากาศในเคสไม่ดี อาจมีซวยครับ

ความแรงก็พอๆกันครับ เล่นเกมส์จริงๆเฟรมเรทต่างกันไม่เท่าไหร่ครับ
                        เลือกเอาตามกำลังทรัพย์และความพอใจได้เลยครับ

Comment

Iceq4 TurboX

Comment

หนุน pwc ddr4 อีกเสียงครับ ไม่เข้าใจทำไมคนเชียร์ iceq กันจัง ยอมรับว่าสวยครับ งานเนียน แต่การoc และใช้งานจริงได้ ผมยังไม่ค่อยเห็นมีใครโพสกันซะที ผมโพสขอให้คนที่มีโพสให้ชม core mem ที่ลากได้ไกลสุดและใช้งานจริงได้(ไม่ใช่ได้แค่เทส แต่พอเล่นจริงภาพแตก)

ส่วนที่หนุน pwc ddr4 ก็เพราะแรมมันนี่แหละ เดิมๆก็1100 แล้ว ddr4 ไม่รู้เหมือนกันจะลากได้ไกลสุดเท่าไหร่ ส่วน iceq ต่อให้รุ่น turbo x แรมมันก็แค่ddr3 แต่ดีกว่ารุ่นธรรมดาที่มันอยู่ที่ 0.8 ns ลากได้ไกลกว่าddr3 รุ่นตัวไปหน่อย

Comment

จัดโลด PowerColor 4850 DDR4 สดและใหม่

Comment

Working...
                              X