Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาหัก ต้องทำไงครับ มีที่รักษาไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขาหัก ต้องทำไงครับ มีที่รักษาไหมครับ

ขา 775 บนบอสหักครับ จะทิ้งก็เสียดายครับชื้อมาแพง ไม่ทราบว่าที่ไทยมีทีช้อมไหมครับที่ไหนครับ
    หรือว่าไม่มีเลยแนะนำด้วยรับ

งง บนบอร์ดไม่มีขาอาไรหนิครับ มีแต่รู แล้วมานจาหักได้ไง -*-

Comment

ลองดูดีๆๆสิครับตรงที่ใส่ cpu มันมีขาจริงๆ และที่สำคัญผมทำมันหักแล้วด้วย

Comment

ดันๆๆๆๆๆๆ ช่วยด้วยครับ

Comment

คราวนี้ตายแน่ๆ ตอนแรกหอนิดหนึ่งพอเรางอมันกลับมันหักเลย

Comment

ผมว่าลองเอา CPU ใส่แล้วลองเปิดดูครับ เผื่อไอ้ขาที่หักเป็นกราวด์ อาจใช้ได้ (ผมไม่รับประกันความปลอดภัยน่ะครับ) เอาวิธีนี้เป็นวิธีสุดท้ายล่ะกัน

Comment

ทำใจสิท่าน..กำ..ขนาด 775 นะ..นึกว่า 478 เสียอีก

Comment

ซ่วยละสิครับ ชื้อมาเฉียดหมื่น จะบอกเมียไงดี ขอตังส์ชื้อใหม่มันตบกะบานเราแน่แง่ๆๆๆๆๆๆ
                ไม่ได้กล้วมันหรอกแต่รักมัน

Comment

ขาล๊อกอ่ะเปล่า

Comment

ต้องพาไปรพ เข้าเฝือกซะแล้ว อิอิ

Comment

ขาที่อยู่ในซ๊อคเก็ตใส่ CPU ใช้ไหมครับ บอร์ดประกันของอะไรครับ ถ้า D Com เอาไปเคลมเลยครับ บอกขาหัก เปลี่ยนตัวแต่ว่าเสียตังค์ ได้ตัวใหม่ นอกนั้น ตัวใครตัวมันครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                        งง บนบอร์ดไม่มีขาอาไรหนิครับ มีแต่รู แล้วมานจาหักได้ไง -*-
                        775มันมีขาอยู่บนบอร์ดจริงๆครับ นอนตะแคงๆอยู่

ผมว่าร้านซ่อมเมนต์บอร์ดเขาเปลี่ยนSocketให้ได้นะครับ แต่775ไม่รู้มีเปลี่ยนหรือเปล่านะครับ
                        ลองติดต่อที่นี่ดูครับเผื่อช่วยได้ http://www.mainboardservice.com/

Comment

หักกี่ขาครับ เห็นมีร้านรับต่อขาอยู่ (แต่ขา CPU นะ บอร์ดไม่รู้)

เก็บขาเอาไว้ด้วย ไม่งั้นเค้าคิดแพง

Comment

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แย่จัง

Comment

เห็นแต่ร้า้นต่อขา cpu อะ
                              Last edited by Ejizen; 5 Mar 2007, 20:22:13.

Comment

Working...
                              X