Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็นเซอร์ผมเพี้ยนไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็นเซอร์ผมเพี้ยนไหม

คือผมปิดเครื่องไว้คืนนึง รุ่งเช้าตื่นมาเปิดเครื่อง
    เข้าไปเช็คในไบออสปรากฏว่า
    CPU 61องศาC
    MB 30องศาC

อยากรู้ว่าเซ้นเซอร์ผมเสียไหมอ่ะครับ ผมว่าเปิดเครื่องมาไม่น่าจะร้อนเริ่มต้นที่61องศานะ
    (แล้วอย่างงี้พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ)

CPU Core2Duo
    MB P5B

Comment

พัดลมเดิมๆใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ ปกติ

Comment

พัดลมเดิมนี่หมายถึงHeat sinkป่ะครับ
        ผมใช้Heat sink เดิมครับ

แล้วใช้ต่อไปจะมีปัญหาไหม(ไม่ได้OC)

ผมกลัวว่าจะมีปัญหาตามมาอ่ะครับ

Comment

ไม่เพี้ยนหรอกครับ ถ้าเพี้ยนต้องแบบผมอะ

เปิดเครื่องมา 45 ไม่ถึง 1 นาที ขั้นไป 85 อีก 1 นาทีลงมา 42รอไปอีกขั้นไป 78

แบบนี้ครับ เพี้ยนจิง

Comment

แล้วผมควรซื้อซิ้งตัวไหมมาช่วยให้มันเย็นลงดีไหมครับ หรือไว้อย่างงี้ก็ไม่มีปัญหา
            ผมกลุ้มใจเรื่องนี้มากเลยครับ

Comment

ถ้า ซีเรียส เรื่องตัวเลข ทีเป็นอยู่ก้เล่นนำไปเลยครับ

Comment

Originally posted by rat33 View Post
                ถ้า ซีเรียส เรื่องตัวเลข ทีเป็นอยู่ก้เล่นนำไปเลยครับ
                ช่วยแปลความนิดนึงครับ ไม่เข้าใจความหมาย

Comment

Originally posted by rat33 View Post
                  ถ้า ซีเรียส เรื่องตัวเลข ที่เป็นอยู่ก็เล่นน้ำไปเลยครับ

Comment

Working...
                  X