Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้เรื่องการต่อหมึกทิ้งหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้เรื่องการต่อหมึกทิ้งหน่อยครับ

พอดีวันนี้ผมไปทำหมึกแท้งเครื่องBrother DCP-130Cมาคับ โดยทางร้าน G.Tank เค้าบอกว่าเพราะทางร้านเค้บอกว่าต่อที่อหมึกทิ้ง ก่อนไม่ได้ ต้องมาต่อหมึกทิ้งทีหลัง โดยต้องรอให้หมึกเต็มก่อน ผมเลยลองโทรถามเพื่อนโดยร้านที่เพื่อนผมไปติดเค้าต่อท่อให้เลย เลยอยากจะถามว่าผมจะต้องไปต่อท่อเมื่อไหร่สังเกตอย่าไรคับว่าตถึงเวลาต่อท่อ ถ้าไม่อมันจะชอดหัวพิมพ์ไหมคับ
    ขอบคุณคับ

ที่เขาไม่ต่อให้เพราะต้องลื้อเครื่องออกมาครับ ผมก็ใช้อยู่ติด Tank ทางร้านก็บอกแบบนี้ ให้หมึกเต็มแล้วค่อยมาต่อ พอดีหัวตันเลยถอดอกมาล้างหัว เลยถึอโอกาศต่อท่อหมึกทิ้งเลย ลำบากอยู่เหมือนกันเพราะสายท่อมีหลายเส้น ต้องเปิดเครื่องแล้วลองสั่งล้างหัวว่าสายเส้นไหนหมึดออกเยอะที่สุดก็เส้นนั้น มันจะมี 2 เส้นที่ต่อเข้าที่สับหมึก ใช้เวลานานพอควรในการลื้อ ร้านคงไม่เสียเวลาทำให้ครับ มาต่อที่หลังก็จะได้ค่าแรงเพิ่ม เขาคงไม่ต่อให้ฟรีครับ ถ้าเขาบอกว่าฟรีก็ให้เขียนลงไปในใบเสร็จเลยครับ ว่านำมาต่อหมึกทิ้งฟรีภายหลัง

Comment

Working...
    X