Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบิร์นอิมเมจ ไฟล์isoของเกมลงแผ่นเสร็จแต่เปิดมาไม่มีอะไรเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เบิร์นอิมเมจ ไฟล์isoของเกมลงแผ่นเสร็จแต่เปิดมาไม่มีอะไรเลย

พอดีผมอยากเก็บเกมลงไว้ในแผ่น ก็เลยลองเบิร์นอิมเมจ ไฟล์isoของเกมลงแผ่นเสร็จแต่เปิดมาไม่มีข้อมูลอะไรเลย แต่เอามาดูปรากฎว่าแผ่นมีลายถูกเขียนไปแล้ว พอจะลองเอามาเบิร์นใหม่ มันขึ้นเตือนว่าdisc empty เป็นเพราะอะไรครับ
    ปล.ผมใช้แผ่นdvd - r dl ใช้โปรแกรม nero 6.เป็นเพราะอะไรครับ

ลองจำลอง iso กับ deamon tools ก่อนดูครับ ว่าไฟล์ปกติป่าว ถ้า Ok ก็คือการไรท์ แก้ไปทีละทาง ลองไรท์ีที่ความเร็วต่ำๆด้วยนะครับ 4x กำลังดี

Comment

Working...
    X