Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ V core E8400 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ V core E8400 ครับ

ผมเห็นของคนอื่นเค้า ที่ความเร็วเดิมๆ มัน 0.9 กว่าๆเองครับ แล้วผมต้องจำเป็นปรับไปเป็น 0.9 กว่าๆไหมครับ แล้วถามหนอ่ยครับ VID มันคืออารายหรอ ของผมมัน 1.25 อ่าครับ

เออแล้วนี้ผม ปรับ auto หมดแล้วนะ มันยังวิ่งเลยความเร็วเดิมมานิดหนอ่ยอะ เป็นที่อะไรหรอครับ

Comment

ผมเห็นของคนอื่นเค้า ที่ความเร็วเดิมๆ มัน 0.9 กว่าๆเองครับ แล้วผมต้องจำเป็นปรับไปเป็น 0.9 กว่าๆไหมครับ แล้วถามหนอ่ยครับ VID มันคืออารายหรอ ของผมมัน 1.25 อ่าครับ
      ปกตินะของผมอยู่ที่ 1.168 ครับ ค่า VID คือค่าไฟเดิมๆของซีพียูครับ

เออแล้วนี้ผม ปรับ auto หมดแล้วนะ มันยังวิ่งเลยความเร็วเดิมมานิดหนอ่ยอะ เป็นที่อะไรหรอครับ
      ใช้บอร์ดรุ่นไหนครับ เป็นที่บอร์ดครับ แต่ไม่เป็นไรหรอก

Comment

P5QL-EM อะ มันวิ่งเลยมานิดหน่อยตั้งแต่ไปลองลาก Q8200 ดู -*-

Comment

P5QL-EM อะ มันวิ่งเลยมานิดหน่อยตั้งแต่ไปลองลาก Q8200 ดู -*-
          ลองเครียไบออสดูหรือยังครับ งั้นก็ลองแฟลชไบออสดู ไบออสบางเวอร์ชั่นมันไม่ตรง

Comment

ทำไงอ่าครับทำมะเป็น -*- แล้ว เคลียร์ไบออส กับ แฟลชไบออสต่างกันยังไง
            แต่ถ้าผมลองอัพเดท ใบออสดูจะหายไหม -0-

Comment

เออพี่ครับ แล้วผมต้องปรับไฟ ลดลงไหมครับ เห็นคนอื่นเค้าไฟต่ำกว่านี้ก็ปกติดี เย็นกว่าด้วย

Comment

ไฟแค่นี้ไม่เป็นไรหรอกครับ สบายๆไม่ต้องคิดมาก

Comment

ทำไงอ่าครับทำมะเป็น -*- แล้ว เคลียร์ไบออส กับ แฟลชไบออสต่างกันยังไง
                  แต่ถ้าผมลองอัพเดท ใบออสดูจะหายไหม -0-
                  แฟลชไบออสกับอัพไบออสเหมือนกันแหละครับ ลองอัพเดทดูครับ
                  เออพี่ครับ แล้วผมต้องปรับไฟ ลดลงไหมครับ เห็นคนอื่นเค้าไฟต่ำกว่านี้ก็ปกติดี เย็นกว่าด้วย
                  ไปช่วยตอบกระทู้ห้อง intel แล้วครับ

Comment

ของผม VID มัน 1.325 แต่ Vcore มัน 1.672 ผมยังใช้งานได้ปกติครับ หุหุ...

Comment

Working...
                    X