Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากดู ubc ผ่าน notebook ทำไงครับ มีสาย ubc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากดู ubc ผ่าน notebook ทำไงครับ มีสาย ubc

รู้มาคร่าวๆว่าต้องมีcard แต่ผมหาซื้อไม่ถูกครับ แนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

ไปซ้อ tv box แบบusbมาครับ แล้วเอาสายubcเสียบtv box

Comment

tv tuner ต่อ usb เอาครับ

Comment

ซื้อทีวี ดีกว่าป่าว 21 นิ้ว ไม่เกินสามพันเอง อิอิ

Comment

Originally posted by entertainer View Post
          ซื้อทีวี ดีกว่าป่าว 21 นิ้ว ไม่เกินสามพันเอง อิอิ
          จริงก็อยากซื้อครับ แต่ด้วยความที่ว่าผมต้องออก site ตจว บ่อยครับ

nb น่าจะสะดวกกว่า

Comment

พูดจิงๆๆนะ อย่าโกรธผมเลยนะ ผมว่า

ไม่ควรติดอะ ซื้อทีวีดีกว่า

ถ้าจะออกไปต่างจังหวัดไรเนี่ย จะต้อง มีโนตบุต+การ์ด+รีซฟเวอร์+จาน+LNB +รายเดือน ท่านจะดู จะต้องมานั่งติดและตั้งจานเลยนะ

ติดแล้วดูอยู่บ้านดีกว่า หรือไม่ก็ ดูไนเนตไน โนตบุค ง่ายกว่าเยอะ

เวปก็เยอะไปดูทีวีไนเนต

Comment

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ติดจานเอาไว้บนรถหรือเปล่า เลยอยากดู ubc ถ้างั้นก้อซื้อตัวแปลงรับสัญญาณทีวีที่เป็นแบบ usb น่ะครับ ขนาดเล็กเท่า handy drive เลยครับ ผมก็ใช้อยู่ สะดวกเลยทีเดียวครับ หน้าแบบนี้น่ะครับ แต่ของผมเป็น windows http://www.macrocare.co.th/pinnacle/mactv-330e.php

Comment

อธิบายครับ คือ ทุกที่ผมไปเนี่ยมันมีสายทีวีให้ แค่ไม่มีทีวีให้ คุณต้องไปหาทีวีมาเองครับ

ครั้นจะซื้อทีวีติดตัวไปมันก็ใช่เรื่อง notebook สิ มันติดตัวผมตลอด เลยคิดหาซื้ออุปกรณ์นี้ครับ

Comment

TV Box แบบ External USB port ตัวละ 2000 บาท สีขาวๆเล็กๆ คล้ายๆ HDD External

Comment

แนะนำ avermedia avertv volar ax วันก่อนเห็นในหน้าแรก MSN เลยไปซื้อมา
                    คุ้มค่าดีครับ ราคา 2650- ตัวนี้ดีตรงมี av input ผมชอบบันทึกวิดีโอจาก handy cam ครับ เก็บไว้หลายม้วน
                    เดี่ยวรามันจะขึ้นซะหมด จากนั้นค่อยเอาไปเขียนบน nero ส่วนถ้าจะใช้กับ ubc ก็เอา av out มาต่อที่ av input เหมือนกันครับ
                    เสียดายผมไม่มี ubc ถ้ามีคงได้อัดรายการดีๆไว้ดู โดยเฉพาะฟุตบอล อิอิ

ส่วนสัญญาณทีวีถือว่า ชัดใช้ได้เมื่อดูกับเสาอากาศ ที่แถมมา แต่ผมจะใช้เวลาออกไปข้างนอก เพราะเท่าที่ลองดูที่
                    บ้าน มันดูได้แค่ ช่อง3 กับ ช่อง 11
                    ผมเลยใช้กับเสาใหญ่เมื่ออยุ่ที่บ้าน มันจะชัดมากๆ ทุกช่องเลย
                    Attached Files
                    Last edited by armyblue; 25 Feb 2009, 14:41:11.

Comment

Working...
                    X