Announcement

Collapse
No announcement yet.

X38กับE8200อยากได้4.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X38กับE8200อยากได้4.0

ตอนนี้ได้แค่490x8เองครับ ใช้บอร์ดของgigabyteวานท่านเทพช่วยแนะนำทีครับต้องเพิ่มไฟตรงไหนบ้าง แรมลองที่บัส1000แล้วครับผ่าน ตอนนี้เพิ่มไฟVcoreอย่างเดียวต้องเพิ่มตรงไหนอีกโปรดชี้แนะข้าน้อยที

ไฟ nb ไฟ pll ไล่ไฟตรงนี้ด้วยคับ

v core เท่าไหร่แล้ว

Comment

E8200 มีแต่ C0 ซึ่ง ลากไม่ง่ายเลยครับ แต่ 4Ghz ไม่เกินความสามารถของ X38

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
        ไฟ nb ไฟ pll ไล่ไฟตรงนี้ด้วยคับ

v core เท่าไหร่แล้ว
        ตอนนี้เผื่อไปที่1.375แล้วครับ บอร์ดgigabyteมันไม่เห็นมีให้ปรับ nb pll เลยนิครับ
        มี PCI-E/FSB/(G)MCH/MCH

Originally posted by ps000000 View Post
        E8200 มีแต่ C0 ซึ่ง ลากไม่ง่ายเลยครับ แต่ 4Ghz ไม่เกินความสามารถของ X38
        เจ้าของเก่าเค้าการันตีแล้วว่าได้ชัวร์กินไฟน้อยด้วย 4.0ไฟแค่1.35

Comment

1.35 เสถียรเปล่าหล่ะคับ เหอะๆ

Comment

แล้วปรกติE8200@4.0นี่ใช้ไฟกันเท่าไรเหรอครับ เลยไม่รู้ว่าที่ไปไม่ถึง500x8นี่ไฟvcoreไม่พอหรือว่าต้องเพิ่มไฟตรงอื่นด้วย

Comment

system ต่างกัน การลากก็อาจจะไม่เท่ากันนะครับ

ยังไงก็ลองหาค่าที่เสถียรสำหรับ system นั้นดูก่อนครับ น่าจะไม่ยากครับสำหรับ 8x500

ที่เคยเทสนานสุดก็แค่ 59 นาที ครับ คงไม่เป็นสิบๆชั่วโมงแบบฝรั่งเค้าทำกันหรอกครับ ต้องเอาคอมไปใช้งานอย่างอื่นด้วยนี่สิ คิดว่าเสถียรในระดับที่ใช้งานได้ก็ ใช้กันยาวๆครับ

ยังไงก็พยายามดูนะครับ
              Last edited by Leim; 29 Mar 2009, 22:30:11.

Comment

จริงๆแล้วก็ใช้เท่านี้ก็ได้ครับ แต่มันสงสัยจริงๆทำไมไม่ถึง500

Comment

ของผม vcore ประมาณ 1.45 คับ ที่ 4G

Comment

เห็นเขาทดสอบ EP45-DS3R & E8200

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...pid=189&page=2

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                      ของผม vcore ประมาณ 1.45 คับ ที่ 4G
                      เดี๋ยวจะเอาไปลองครับ

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                      เห็นเขาทดสอบ EP45-DS3R & E8200

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...pid=189&page=2

Comment

Vcore 1.72V...... สงสัยจะไม่รอดชีวิตกลับมาแน่ๆเลยครับ ถ้าใช้งานกันจริงๆ

Comment

Originally posted by Leim View Post
                          Vcore 1.72V...... สงสัยจะไม่รอดชีวิตกลับมาแน่ๆเลยครับ ถ้าใช้งานกันจริงๆ
                          บ้าไปแล้ว 1.72vจริงขายเอาตังไปเล่นi7ดีกว่าเรา

Comment

1.48

Comment

Working...
                            X