Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเปิดคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเปิดคอม

มีวิธีเปิดปิดคอมโดยไม่ใช้สวิทไหมครับ

เอาสายที่แถมกับซื้ออะไรสักอย่างเนี่ยแหละ มันจะมีสองเส้น เอาไปเสียบที่บอร์ด เวลาเปิดก็เอาสายไฟมาแตะกัน

Comment

เซ็ตใน BIOS ว่าจะเปิดด้วย SpaceBar หรือ คลิ๊กเม้าส์

Comment

ไขควงจี้ตรง Panel ครับ
        เเต่ระวังถ้าผิด มีสิทธิเดี้ยง

Comment

ปกติใช้ปลายไขควงแบนตัวเล็ก

จะรีเซ็ตก็แตะคู่รีเซ็ต เอาให้แม่นๆล่ะ

ถ้าเป็นแอลกอฮอริสึ่มก็ลำบากหน่อย อิอิ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
            ไขควงจี้ตรง Panel ครับ
            เเต่ระวังถ้าผิด มีสิทธิเดี้ยง
            ECS K7S5A รุ่นบอร์ดไม่แน่ใจนะ ผมช็อตขาทุกขาเลย แถวๆ ขา RESET SW PW SW ขนกว่ามันจะบู๊ต ไม่ยักกะเดี้ยง บอร์ดแม่ม เทพ 55+

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
              ECS K7S5A รุ่นบอร์ดไม่แน่ใจนะ ผมช็อตขาทุกขาเลย แถวๆ ขา RESET SW PW SW ขนกว่ามันจะบู๊ต ไม่ยักกะเดี้ยง บอร์ดแม่ม เทพ 55+
              ตามนั้นครับ ผมช็อตมาแล้วหลายบอร์ดก็ไม่เป็นไร ขี้เกียจ อุอุ

Comment

ตั่งpass ที่ไบออสกด ชื่อเราหรือpassที่ตั่งไว้ก็เปิดได้ครับ

Comment

Working...
                X