Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำร้าน ประกอบคอมไนพันทิพย์หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำร้าน ประกอบคอมไนพันทิพย์หน่อยคับ

คือผมจะซื้อ อุปกรณ์เปนชิ้นๆๆแล้วเอาไปไห้ร้านประกอบ
    แต่ไม่รู้ร้านไหนดี

ปล.ช่วยทีคับ ชื่อร้าน+ชั้น

ไม่รู้อ่าคับ ผมอยู่หาดใหญ่ อิอิ

Comment

ทำเองเลยครับเสี่ยง...เอ้ย มันดี

Comment

ซื้อร้านไหนก็ให้ร้านนั้นประกอบก็ได้นี่ครับ

ซื้อของเขา อย่างน้อยก็คงประกอบให้ฟรีอยู่แล้วล่ะ

Comment

จิงครับ ร้านไหนก็ได้ ดูประกันค่าย ใหญ่ๆๆ
          น่าจะทุกร้านที่ประกอบฟรีครับ

Comment

j i b

Comment

เค้าประกอบให้ทุกร้าน ยก เว้น kfc ตรงข้างล่างอะ

Comment

ร้าน ชั้น 3 อ่ะครับ ซื้อได้หมด หรือร้าน Pan Sonic (จะไปฝึกงาน) ชั้น 3 แถวลิฟ

Comment

แต่ผมจะซื้อหลายๆๆร้าน
                  เขาจะลง windows ทำ oc ไห้เสร็จเลยปะคับ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                    j i b
                    ซื้อมาแล้วลง Win เองดีกว่ามั้งถ้าเป็นร้านนี้ มันชอบปรับแต่ง Windows แล้ว Ghost ให้เรา มันจะมีปัญหาการใช้งานในภายหลัง ทางที่ดีเอาแผ่น Windows ที่เป็นตัวเก่าๆ ไม่โมไม่ปรับแต่ง เอาไปให้เค้าลงจะดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by maxturbo View Post
                      ร้าน ชั้น 3 อ่ะครับ ซื้อได้หมด หรือร้าน Pan Sonic (จะไปฝึกงาน) ชั้น 3 แถวลิฟ
                      จะไปทำงานช่วงปิดเทอมนี้มีร้านไหนรับมั้ยครับ

Comment

Originally posted by soniconline View Post
                        ซื้อมาแล้วลง Win เองดีกว่ามั้งถ้าเป็นร้านนี้ มันชอบปรับแต่ง Windows แล้ว Ghost ให้เรา มันจะมีปัญหาการใช้งานในภายหลัง ทางที่ดีเอาแผ่น Windows ที่เป็นตัวเก่าๆ ไม่โมไม่ปรับแต่ง เอาไปให้เค้าลงจะดีกว่าครับ
                        ghost นี่มันคืออะไรครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
                          ghost นี่มันคืออะไรครับ ขอบคุณนะครับ
                          เหมือนกับมี Hdd ที่ลงวินโด้ไว้เรียนร้อยแล้ว 1 ตัว พอมีลูกค้ามาประกอบเครื่อง ก็ โกส ลงเครื่องลูกค้าเลย มันจะเหมือนกันทุกอย่างกับ HDD ลูกต้นแบบ ประมาณเนี่ย งงป่าว

ส่วนใหญ่ร้านเกมส์เค้าจะทำอย่างงี้กัน

Comment

Originally posted by apichai View Post
                            เหมือนกับมี Hdd ที่ลงวินโด้ไว้เรียนร้อยแล้ว 1 ตัว พอมีลูกค้ามาประกอบเครื่อง ก็ โกส ลงเครื่องลูกค้าเลย มันจะเหมือนกันทุกอย่างกับ HDD ลูกต้นแบบ ประมาณเนี่ย งงป่าว

ส่วนใหญ่ร้านเกมส์เค้าจะทำอย่างงี้กัน
                            ขอบคุณมากครับ

ถามอีกนิดนึงครับ ถ้าเขาghost มาให้เราเวลาเราเช็คใน device manager สเปคเครื่องเราก็จะเป็นแบบเครื่องต้นแบบใช่มั้ยครับ

Comment

อุปกรณ์เกือบทั้งหมด ผมก็ซื้อที่ร้าน jib ครับ (ยกเว้นการ์ดจอ กับ จอ)
                              เค้าก็ประกอบดีนะครับ เก็บสายเรียบร้อยดี
                              เข้าไปขอดูตอนประกอบได้ด้วย
                              แต่เอามาลงวินโดว์เองครับ ให้แบ่งพาร์ติชั่นเฉยๆ
                              เพราะคิดว่าวินโดว์ที่ร้านมันคงเน่ามากแล้ว
                              เอามาลงเองสบายใจกว่า

Comment

Working...
                              X