Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่องจอ LCD ของผม อีกครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่องจอ LCD ของผม อีกครั้ง

เรื่อง Refresh Rate นี่แหละ LG1970HR ของผม
    Spec ตามกล่องเลยคือ สูงสุด 1280*1024 จะมี Refresh Rate ที่ 60Hz

ลองเสียบ DVI(Digital) ก็ได้ตามนั้นจริงๆ
    DVI 1280*1024 Max Refresh Rate = 60Hz

แต่นี่สิแปลก สาย D-Sub(Analog)
    D-Sub 1280*1024 Max Refresh Rate = 75Hz

ก็เลยสงสัยว่า เอ๊ะ ยังไง ทำไมสาย Analog ถึงได้มี Refresh Rate สูงกว่าได้ล่ะ
    ใครมีสาย 2 เส้นลองดูนะครับว่าเป็นแบบผมรึเปล่า หุหุ

งงเว๊ยยยย

ทามไมอ่าก็ปรุบเอาดิ ผมก็ไม่รู้เหมือนกานอ่า ไม่ค่อยเก่งเรื่อง จอ สักเท่าไรอ่า

Comment

Refresh Rate มันปรับได้นี่ครับ?? -*-

Comment

ทามไมอ่าก็ปรุบเอาดิ
        เอ่อ ปรับน่ะปรับเป็นครับ ปรับเก่งด้วย = =

Refresh Rate มันปรับได้นี่ครับ?? -*-
        ปรับได้ดิครับ นอกประเด็นแล้วนั่น

ที่อยากรู้คือ ทำไมสัญญาณ Analog ถึงได้ค่าสูงกว่าน่ะ

Comment

ถ้าจะบอกวาทำไม analog ได้มากกว่า เรื่องมันยาวครับ

เอาเป็นว่า ถ้าอยากรู้ ไปซื้อ quickpc เดือนนี้มาอ่าน ได้คำตอบแน่ครับ

Comment

Working...
          X