Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เกียวกับการเปิดร้านเน็ตหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เกียวกับการเปิดร้านเน็ตหน่อยครับ

คือว่าผมจะเปิดร้านเน็ต อะครับ

ผมอยากทราบข้อมูล และ ปัจจัยต่างๆ ในการเปิดร้าน มีอะไรบ้างครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

อันดับแรกต้องมีเงินครับ
    แล้วก้อรอท่านอื่นมาให้ความเห็นต่อครับ.........
    ล้อเล่นอ่ะครับ
    อันดับแรกก้อขอถามก่อนเลยว่าจะเปิดร้าน Internet cafe ทั่วไปหรือ Game online ล่ะครับ(จะได้ตั้ง spec ถูก)

Comment

ปัจจัยนะคับ
      1.พยายามตั้งใกล้ๆโรงเรียนมากที่สุด
      2.เก้าอี้นั่งสบาย
      3.มีอาหารเครื่องดื่มพร้อม
      4.Cpu amd และก็จอ19นิ้ว
      5.ช.ม.ละ10บาท
      6.มีโปโมชั่นเล็กน้อยเช่น 5ช.ม.แถว2ช.ม.

Comment

โปรโมชั่นผม ว่าอย่าเลยครับ..ไม่คุ้มค่าไฟจริงๆนะ

ร้านพี่ผม มีประมาณ 40-50 เครื่อง เป็นร้านเกมส์ออนไลน์ / อินเตอร์เน็ต ความเร็ว 5 MB.

อยู่ใกล้โรงเรียนเหมือนกันครับ ในส่วน อาหารในร้านไม่มีขายครับ ถ้าจะ กินให้สั่ง จากร้านมากินข้างในได้ครับ

ส่วนน้ำดื่มมีครับ / ขนม น้ำส่วนใหญ่เป็น เป็ปซี่ / โค้ก ขวดละ 5 บาท. เอง

แล้วก็น้ำเปล่าครับ

จอ LCD 17-8 นิ้วได้ครับ '

ร้านพี่ผมจะขายเป็นบัตร Barcode เวลาจะเล่นให้ซื้อ บัตรไปเติมที่เครื่องครับ ง่ายดี

ถ้าใช้แบบ จดเวลา เอา ยุ่งยาก บางคนนั่งเล่นเพลิน เลย-*-

ในส่วนบัตรจะ ขาย เป็น -

1 ชม. 10บาท
        2 ชม. 20 บาท
        3 ชม. 30 บาท
        และ 6 ชม. 50 บาท
        แล้วก็ 13 ชม. 100 บาท ครับ

Comment

Oem windows กันงานเข้า สำคัญมาก(ถ้าเปิดในตัวเมืองใหญ่ๆนะ)

Comment

www3.tscclub.org

Comment

ใบประกอบอาชีพ ใบอนุญาตเปิดร้าน ฯลฯ ด้วยครับ

Comment

Working...
              X