Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ! ผมกด Sleep แล้วเปิดคอมไม่ได้อีกเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ! ผมกด Sleep แล้วเปิดคอมไม่ได้อีกเลย

ผมมีปัญหาครับ คือ ใช้ window vista ultimate 64 bits แล้วทีนี้จะปิดเครื่อง แต่กดปิดพลาด ไปกดเอา sleep น่ะครับ
    ทีนี้ทุกอย่างสงบเลย ไม่ว่าจะกด keyboard/ mouse ก็ไม่ิติด กดยังไงก็ไม่ติด
    สุดท้ายเลย กดปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ มันก็เหมือนเดิมครับ มันนิ่งๆ ไม่บูต ไม่อะไรทั้งสิ้นเลยครับ
    เพื่อนบอกว่าเป็นที่ hardware แต่ผมสงสัยว่ากด sleep แล้ว hardware มันจะเสียเลยเหรอครับ
    หรือว่ามันคือปุ่มทำลายตัวเอง

ช่วยด้วยนะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...mellie_cry.gif

ขอบคุณมากครับ

ลองถอดแบตถอดปลั๊กไฟออกให้หมด ทิ้งไว้ห้านาที ใส่กลับเข้าไปใหม่ แล้วลองเปิดดูครับ

Comment

windows อีกซะทีดิ

Comment

เป็นเหมือนกันเลย

ตอนไม่ OC ผมก็เห็นมันปกตินะ

ตอนนี้ตัดรำคาญ prevent sleep อย่างเดียว

Comment

ผมลองถอดปลั๊กหมดแล้วครับ เปิดมาใหม่ก็ยังเหมือนเดิม แต่ไม่ได้ถอดแบตนะ เพราะเป็น desktop

ตอนนี้ก็ยังเปิดไม่ได้เหมือนเดิม เปิดแล้วมันไม่บูต น่ิงเหมือน sleep อยู่ ไม่ทราบว่าต้องแก้ยังไงอะครับ

Comment

ถอดเอาถ่านที่อยู่บนบอร์ดออกมาเลยครับ

Comment

ใช้นาฬิกาปุก ครับ

Comment

Originally posted by spree View Post
                ใช้นาฬิกาปุก ครับ
                +1 - -"

Comment

ถ้าให้เดาคงไป O.C. มาใช้ไหมครับลอง Clear Cmos ดูก่อนครับ

ไม่ก็รอผมกลับไปทำให้เย็นนี้

Comment

ไหลตายครับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                      +1 - -"
                      +1 = 2

Comment

มันคือปุ่มทำลายตัวเอง

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
                          ถ้าให้เดาคงไป O.C. มาใช้ไหมครับลอง Clear Cmos ดูก่อนครับ

ไม่ก็รอผมกลับไปทำให้เย็นนี้
                          สงสัยคงต้องรอให้คุณ Cannavaroj ไปแก้ให้แล้วล่ะครับ หมดปัญญาจริงๆ

Comment

Working...
                          X