Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอร้อน มากกว่า 90 องศา ผิดปกติไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอร้อน มากกว่า 90 องศา ผิดปกติไหม

ผมใช้การ์ดจอ 6600GT ของ Galaxy น่าจะเป็นตัวที่ Overclocked จากโรงงานมา 525/1100(เพิ่งซื้อมา)

เวลาเปิดเครื่องอยู่ปกติ ในWindows ความร้อนอยู่ที่ 49 องศา (ตอนที่พิมพ์อยู่)
    แต่ถ้าผมเล่นเกมส์มันจะอยู่ที่ มากกว่า 90 องศา (ความร้อนขึ้นมาเร็วมาก)จนมะนมีเสียงร้องเตือนดัง ตีด......ยาวๆๆ
    จนกว่าความร้อนจะต่ำกว่า 90

อย่างเนี๊ยะมันผิดปกติไหมอ่ะ

แต่ผมไปลองเครื่องอื่นก็ปกติดี (สงสัยห้องนั้นติดแอร์มั่ง)

ช่วยแนะนำที
    เครื่องผม - -
    Celeron D 330 2.66@3.20
    Asus P5NSLI
    DDR2 512/800

ระบบระบายอากาศของเครื่องผม
    ติดตั้ง พัดลมทั้งหมด 4 ตัว
    ด้านหน้า 1 ดูดเข้า
    ข้าง 1 ดูดเข้า
    หลัง 2 ดูดออก

ผิดดิงับร้อนมากไป

Comment

ผิดแน่นอน มานไม่ควรจะร้นขนาดนั้นครับ

Comment

จริงอ่ะ

ตอนนี้ มัน 53 องศาแล้ว

หรือว่าเป็นที่ เมนบอร์ด

Comment

สุกแล้ว -*-

Comment

ผิดคับของผมเล่นในห้องธรรมดาค่อนข้างร้อนแต่ก็ไม่ถึง 60 องศาคับ

Comment

ซิงค์ร้อนมั้ยครับ ถ้าไม่ ก็อาจไม่สนิทกับคอร์

ถ้าร้อน ลองหาพัดลมมาเป่าดูครับ ถ้ายังไม่หาย ผมว่า เพี้ยนแล้ว

Comment

ดูตรงไหนอะคับผมอยากรู้ว่าของผมมันร้อนเท่าไหร่อะคับ

Comment

ผมเคยเอาพัดลมเป่าอัดระหว่างเล่นเกมส์ แต่มันก็ร้อนอยู่ดี
                  แต่เวลาเลิกเล่นเกมส์แล้วอุณหภูมิมันก็ลดลงอย่างรวดเร็ว(เมื่อเปรียบเทียบตอนที่ไม่ได้เป่าพัดลมอัด)

สงสัยเป็นที่บอร์ดรึเปล่าเนี้ย

ลองเครื่องอื่นๆก็ไม่เป็น

Comment

เคสระบายความร้อนไม่ดีรึป่าวครับ เคสไม่ดี พัดลมเปน 10 ก็ช่วยไม่ได้เยอะนะครับ

Comment

ดูว่าพัดลมหมุนเปล่าครับ

Comment

ลองดูที่ซีลีโคนด้วยนะครับ

Comment

ร้อนได้ใจมากเรย ผิดปกติแน่ๆ ร้อนยังงี้ทอดไข่คงได้แล้วด้วย

Comment

มันเป็นโปรโมชั่นหรือเปล่า ซื้อการ์ดจอวันนี้ แถมเครื่องทำความร้อนฟรี

เคลมครับ เคลมสถานเดียว เก็บไว้นานมีหวังเคส สุก

Comment

เหอๆโปรโมชั่น
                              -*-
                              High-End ร้อนงี้ธรรมดาน่

Comment

Working...
                              X