Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Asprie 6935G หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ Asprie 6935G หน่อยครับ

คือพอดีพึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 14 ใน ComWprld น่ะครับ
    เราต้องไปดาว์โหลดไดรเวอร์เอาเองหร๋อครับ เพราะว่าไม่มีแผ่นไดร์เวอร์มาให้น่ะครับ
    คือได้ลองเปิด Bluetooth แต่มันถามหาไดร์เวอร์เลยต้องไปดาว์โหลดในเว็บเอเซอร์แทนครับ
    **เลยอยากถามว่าเมื่อเราซื้อเครื่องมาใหม่เราต้องติดตั้งไดร์เวอร์ตัวไหนเพิ่มบ้างครับ หรือทุกตัวต้องติดตั้งหมดเลย ขอคำแนะนำทีครับ**
    ขอบคุณครับ

ให้ดี ไปโหลด driver ที่เวปหลัก มาเก็บไว้ให้ครบเลยก่อน

แ้ล้ว ลง window ใหม่ ลงเองดีสุด ถ้าลงเองเป้นอะนะ

ถ้าไม่ได้ เล่นเกมเก่าๆ ด้วย หรือใช้โปรแกรมแปลกๆ ลง Vista sp1 น่าจะเวิคสุด

window ลงตัวเดิมๆ แล้วค่อยๆ ลงโปรแกรม + support ทีหลัง

ไม่งั้น ก็ลงตัวโม แล้วก็ได้ ง่ายดี แต่คงต้องเชคดีๆ ก่อน ตัวไหนบ้างที่ 6935G ลงแล้ว ใช้งานได้ดี อะจ้ะ

แต่ ้าขี้เกียจแล้วร้านลงมากะดีใช้ได้แล้ว driver ทุกตัว สมควร ลงใหม่ (update) ก่อนโดยเฉพาะ VGA driver

แล้วลงพวก โปรแกรม เมนเทน เมนทาแนน ดูแลเครื่องด้วยสักตัวก็ดีนะ

Comment

ขอบคุณครับ
      เด๋วจะลง วินโด7 ซะเลย โหลดมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลอง

Comment

6935g นี้มี vista แท้มาให้น่ะ และ driver ก็จะลงครบมาหมดทุกตัวครบเลย เพราะตัว window ไม่ได้ให้แผ่นมา พอได้มาก็ backup ตัว window ด้วยโปรของ acer ได้เลยเพราะมันจะคอยถามอยู่เสมอถ้าไม่ทำ

ส่วนการเริ่มใช้งานโปรแกรมต่างๆเช่น Bluetooth ครั้งแรกจะมีการ setup เล็กน้อยตามปกติเท่านั้นไม่เรียก driver อะไรอีกแล้วน่ะ

Comment

เว็บ Acer เปิดใหม่ครับ
          ลิงก์นี้อันเก่า โดน Hack ครับ

http://www.acer.co.th/acer/service.d...CRC=4122151113

Comment

Working...
          X