Announcement

Collapse
No announcement yet.

Oblivion มีปัญหากับ 1950pro ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Oblivion มีปัญหากับ 1950pro ครับ

ผมลองลง oblivion มาทดสอบตัว 1950pro ตัวใหม่ของผม แต่ผลปรากฏว่า แสงเงาผิดเพี้ยนครับ
    (เปิด HDR) บางมุมหน้าคนมืดไปเลยครับ

ท่านใดมีวิธีแก้ ช่วยด้วยครับ เป็นที่ driver ป่าวครับ ผมใช้ catalyst ตัวมากะการ์ด(แต่โหลดที่หน้าเวบ)
    แต่ driver update เป็นของ catalyst 7.2 ครับ

ท่านใด(อีกที) ใช้ 1950pro แล้วเล่น oblivion เปิด option HDR กะพวกแสงเงา แล้วไม่มีปัญหา
    ช่วยบอกผมทีครับ ว่าท่านใช้ driver ไร แก้ไงครับ

ดูรูปในเกมนิดได้มั้ยครับ

Comment

เด๋ววันนี้ไปแคปมาแล้วจะมาโพสให้ดูครับ

Comment

แก้ได้แล้วครับ ปัญหามันเกิดจากการที่ผมเปิด self-shadow ครับ รู้สึกมันจะแสดงผลไม่ดีครับ สงสัยต้องหา driver ตัวใหม่มาลอง

Comment

Working...
        X