Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ AMD ช่วยแนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ AMD ช่วยแนะนำทีคับ

คือว่าจะซื้อ CPU ใหม่อะคับ ไม่แน่ใจว่า มันต่างกันมากแค่ไหนอะคับ

1. Althlon 64 300+ (940) กับ Althlon 64 300+ (939) ต่างกันไงอะคับ
    2. บอด 940 ใส่939 ได้ไหม
    3. X2 เป็น แบบ C2D ไหม แล้วถ้าเป็น เช่นความเร็ว 2.6 มันจะ /2 ป่าว = 1.3

ไงช่วยแนะนำทีคับ -*- ผมจะซื้อใหม่ไม่รุจะเอาไงดี

1. 940 ใช้ แรม ddr2 ที่ มี bus สูงกว่าได้คับ
    2. ไม่ได้คับ รู มานไม่เท่ากัน ไง พี่น้อง
    3. อันนี้ก่ไม่รุคับ ไม่เคยใช้ ถ้าจาเล่นเกมธรรมดาก่ คอ เดียวก่พอคับ แต่ผมว่า มันไม่น่าจะเป็นแบบนั้น นะคับ
    Last edited by Ejizen; 5 Mar 2007, 20:58:36.

Comment

ไม่คับ x2คือเช่นเร็ว 2.0 คือค่าจิงแต่สามารถประมวลผลได้2coreคับ

Comment

1. Althlon 64 300+ (940) กับ Althlon 64 300+ (939) ต่างกันไงอะคับ
        คนละ socket 939 ใช้ DDR1 ส่วน940 หรือ am2 ใหม่กว่าใช้ DDR2

2. บอด 940 ใส่939 ได้ไหม
        ไม่ได้

3. X2 เป็น แบบ C2D ไหม แล้วถ้าเป็น เช่นความเร็ว 2.6 มันจะ /2 ป่าว = 1.3
        มี 2 Core เหมือนกัน
        แต่ c2d แรงกว่า และแพงกว่า
        ความเร็วไม่ต้อง หาร 2

------------------------------

ช่วย Vote หน่อยครับ
        http://contest.dpu.ac.th/picture.php?id=73
        ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ทางที่ดี บอก งบ และ งานที่ใช่ มาเลยครับ

จะได้จัด spec ได้ถูก

Comment

เล่น SuperGame คับ ^^

ตอนนี้มีอยู่แล้ว 1 เครื่อง(ตามรายเซ็น) แล้วจะซื้อ บอด+CPUใหม่ งบ10k(ขายบอด+CPUเก่าทิ้ง)
            Last edited by auiaui; 5 Mar 2007, 21:07:40.

Comment

จขกท มี c2d อยู่แล้วเหรอครับ - -a
              จะมาเล่น AMD จริงๆเหรอครับ

Comment

-*- กำ เหมือน ไม่สนับ สนุน

Comment

ก็ตาม link นี้ครับ

http://www.bit-tech.net/hardware/200...risbane/8.html

ผมไม่เห็นว่าซื้อ AMD จะแรงกว่าตรงไหนเลยขึ้นอยู่กับ
                  รุ่นที่ จขกท ใช้อยู่ด้วยน่ะครับ
                  ลองเทียบตาม link ที่ผมให้ดูนะครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ ^^

มะมีแบบไม่มี X2ให้ดู หรือคับ ^^ อยากดูว่ามานจะเปงงายบ้าง

Comment

http://www.bit-tech.net/hardware/200...4_fx-60/6.html

ตามนี้ความจริง link ที่ผมให้ไปก็มีเทียบ x-2 อยู่แล้วนะครับ
                      เอาเป็นว่าดู link ต่อเหมือนเป็นจากล่างขึ้นไปบน

Comment

ใช้งานเดิมๆ ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ X2 กะ Core2

แต่ถ้าclockนี่ ต่างกันเยอะเลยครับ ถ้าท่านจะซื้อX2 หวังว่าจะเอาไปclockไกลๆ คงผิดหวังครับ

อย่างX2 3800 + ลากบัสได้เต็มที่ก็270 (ตัวคูณ10) 2.7Gไม่ไกลกว่านี้ ต่อให้บอร์ดเทพแค่ไหน

แต่ราคาX2 ก็ต่ำกว่าCore2พอสมควร อันนี้ก็แล้วแต่ครับ ถ้าท่านเล่นCore2อยู่แล้วจะขายทิ้ง
                        เพื่อไปเล่นX2 (ในงบ10k) ประสิทธิภาพโดยรวม น่าจะลดลงพอควรครับ

ว่าแต่ท่านมีเหตุผลอันใดที่จะไปเล่นX2 ครับ เป็นการdownลง เพื่อประหยัดงบรึเปล่าครับ
                        หรือแค่อยากลองเฉยๆ

Comment

ยังไงก็ขอให้โชคดีกับ AthlonX2 ที่อยากเล่นนะครับ

Comment

ของท่านดีกว่า X2 อยู่หลายขุม

จะเปลี่ยนทำไม รึเกิดอาการรัก AMD ขี้นมา

Comment

อ๋อไม่เปลียนไปใช้ X2 หลอกคับ -*- แค่สงใสเฉยๆ ทีเปลียน ไปใช้ก็ 940 ธรรมดา ไม่มีx2 55555

Comment

Working...
                              X