Announcement

Collapse
No announcement yet.

Burnout มันport map มาจาก nfs series เป๊ะๆเลยหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Burnout มันport map มาจาก nfs series เป๊ะๆเลยหรอครับ?

สังเกตุดู มันเหมือนกันมากกกกกกกกกกกก map เนี่ย จุดสำคัญๆ เหมือนกันเป๊ะๆ เล่นไปงงไป เอ่อ ตูเล่นnfs อยู่หรือนี่ ไหงเขาไม่ออกแบบmap ใหม่หว่า?

เหมือนภาคใหนอะ ทำไมผมเล่นแล้วจำไม่ได้เลยว่ามีเมือง paradise ใน nfs

Comment

ไม่เหมือนนะ

ถ้าอยากให้เหมือนจริง

ดู map ของ RockPort กะ Tri-City ดูสิ ดูแค่แผนที่ถนนนะ คล้ายๆกันเลย 555

Comment

? ทำนองว่ามันเชิงเป๊ะๆทุกแบบ100% หน่ะครับ แต่จะมีบางจุดสำคัญๆ มันเหมือนกันมากกกกกก นึกว่าจะเจอคนเล่นแล้วเอะใจเยอะเหมือนกันซะอีก

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
          ไม่เหมือนนะ

ถ้าอยากให้เหมือนจริง

ดู map ของ RockPort กะ Tri-City ดูสิ ดูแค่แผนที่ถนนนะ คล้ายๆกันเลย 555
          ใช่เลยครับ
          ถอดมายังกับแกะเลย
          โดยเฉพาะตรงทางด่วน จะมีโค้งกว้างอยู่ 55+ เหมือนเปี๊ยบเลยตรงนั้น

แต่ map Paradise City ไม่เหมือนกับของ nfs เลย

Comment

ที่ผมจำได้ก็มีทางรถไฟ ทางแยก3ทางที่ตรงกลางเป็นอุโมง (เหมือนในmw เป๊ะๆ) แล้วก็อะไรอีกหว่า ต้องเล่นไปถึงจะนึกออก

Comment

ผมรู้สึกว่า ความรู้สึกตอนเล่น NFS:UG แล้วเปลี่ยนมาเล่น NFS:UG2 เลยอะครับ หวังว่าครั้งหน้าคงไม่ออกทะเลนะ แต่ทำไม ตอนกลางคืนมันขับยากจังเลยงะ-*-

Comment

Working...
              X