Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหตุใดเกมส์ left 4 dead ถึงนิยมกันมากในห้องนี้ครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เหตุใดเกมส์ left 4 dead ถึงนิยมกันมากในห้องนี้ครับ?

ผมไปดูเครื่องร้านเน็ตนั่งเล่นๆกัน ผมดูๆแล้วก็งั้นๆนะ ส่วนตัวชอบเกมส์แนวzombieมากเหมือนกัน ยิ่งดูแล้วengin มันคล้ายกับ HL2 มากๆ (ซึ่งenginนี้ผมล่ะโคตรเกลียด เล่นไปเวียนหัวไป) อยากทราบว่ามันสนุกอย่างไรบ้างครับ? การเคลื่นไหว การยิง สนุกไหม สมจริงไหมครับ หากเทียบกับเกมส์big formอื่นๆ? หรือว่าดีตรงไม่ค่อยกินเสปคมาก (เรื่องกินเสปคไม่ห่วง ห่วงความมันส์+สนุกอย่างเดียว)

ไม่ได้ล่อเป้านะครับ คืออยากทราบจริงๆ เกือบสั่งซื้อหลายครั้ง แต่ดู ss แล้วก็อืมมมมมม เห็นเด็กในร้านเล่นก็อืมมมมมม แต่มากระทู้ห้องเกมส์ คนเล่นกันเยอะมากๆ

อยากรู้เหมือนกันครับ ผมก็ยังไม่ได้เล่น เห็นคนพูดเยอะจนอยากเล่นเลยครับ ตอนแรกกะจะไปซื้อ Farcry 2 กับ Dawn of War 2 มาเล่นก่อนเลยเปลี่ยนใจจะหา L4D มาเล่นก่อนแทน

Comment

ไม่กินสเปค ภาพไม่ได้ขี้เหร่เลย
      ออนไลน์ได้ แต่ผมเบื่อละ ถ้าเนื้อเรื่องเป็นเรื่องเป็นราวจะสนุกขึ้น

Comment

ไม่เวียนหัวเหมือน hl ถ้าชอบ fps รับรองความมันส์

สะใจยิงผีหัวขาด แขนขาด ขาขาด

multiplayer เน้นระบบทีม work เล่นกันเป็นทีม

ท้าทายความสามารถด้วยโหมด expert (ส่วนใหญ่ยิงกันเอง ตาย***ก่อน) 555+

และโหมด vs สู้กันเอง ผี&คน

ปล.แล้วแต่คนชอบนะครับ

Comment

สนุกใช้ได้นะครับ แต่ผมคิดว่าอาจจะเป็นกระแสอยู่พักใหญ่ๆ คงไม่ฮิตติดลมบนแบบ Counter-Strike ไปได้หรอกครับผมว่านะ

Comment

เล่นกับเพื่อนเพลินดีครับ ไม่เบื่อ

Comment

หนุกดีออกคับ ไม่กินสเปค ออนไลน์ได้ คนเล่นเยอะด้วย เอนจิ้นก็ดี ที่เล่นมายังไม่เจอข้อเสียเลย (ไม่รวมuserนะคับ)

Comment

เกมนี้่ใช้ source engine เดียวกับ HL2 แหละครับ ไม่แปลกที่จะคล้ายกัน

Comment

ผมไม่ได้เล่นน่ะ...แต่คิดว่าระบบ Multiplayer มันคงดีีมาก...แต่ออฟไลน์คงไม่เท่าไหร่....

Comment

เหมาะเล่นเอามันส์ ไม่ต้องคิด ไม่ต้องมีปริศนา จริง ๆ แล้วไม่มันส์เท่าซอมบี้ใน COD แต่ระบบการเล่นที่เปิดกว่า ถึงอาวุธ ตัวเลือกต่าง ๆ จะไม่เยอะ ใครจะสน เกมมันเอามันส์อย่างเดียว

Comment

ที่ชอบ เพราะว่า ได้ join เล่นกะคนอื่นๆ ช่วยเหลือกันอีก 3 คน (รวมเราเป็น 4คน)
                      ใครคนนึงตาย หรือล้ม พวก ต้องรีบไปช่วย ไม่งั้นตายกันหมด
                      ซอมบี้เยอะ ช่วยกันยิงมันส์ดี
                      ส่วนตัวผมชอบที่ได้เล่นกับคนอื่นๆนี่แหละ ช่วยเหลือกัน มันดีกว่าเล่นคนเดียวกะ bot อีก 3ตัวที่โง่สุดๆ
                      ทุกวันนี้ผมก็ยังเล่น รอบ-2รอบ ไม่ได้เล่นติดกันนานๆ เดี๋ยวจะเบื่อซะก่อน

ว่าแต่ร้านเกมส์เดี๋ยวนี้ลง L4D ให้เล่นแล้วหรอ
                      แถวไหนอ่ะอยากไปเล่น พอดี นานๆจะได้กลับไปเล่นที่บ้านซักที เบื่อๆ

Comment

ไม่เคยเล่นเกมไหนที่ให้อารมณ์ "สิ้นหวังแล้ว" ได้เท่า Left 4 Dead

เทียบกับฟอร์มยักษ์เกมอื่น ก็ไม่มีเกมไหนให้อารมณ์ได้เท่านี้

Comment

Multiplayer of the year จากหลายสำนัก

Comment

มันเป็น ระบบ co-op (4 คน)ของแท้ อะ ไม่ใช่แค่ (muti player ปล่อย คน 4 คนในแผนที่ใกล้ๆกัน)ปล่อย ต่างคนต่างวิ่ง ออกไปยิงๆๆๆ เอามัน โชเก่ง จบ

ไม่ร่วมมือ ช่วยกันจิงๆ ไงกะไม่รอด แล้วไม่ใช่ วางแผนเอาชนะ สุ่มๆๆ ค่อยๆเป้นค่อยไป
                            แต่มันเป้น การเอาตัวรอด หนีๆๆ วิ่งโว้ย หันหลังชนกัน คอยช่วยเหลือกัน กระสนุนนะ ไม่มีทางพอ ระวังยังไงมันก็ต้องมีโดนรุม จะสาดมั่วกะหมด

เล่นดูจะรุ้ ว่า ตะโกนด่ากันเอง หนุกขนาดไหน

โว้ยยยยยตูโดนลากกกกกกกกกก (ไม่เล่นคงไม่รุ้คือะไรโดนลาก)

ใครเผลอไปยิง รถที่ติดระบบกันขโมย รับรอง โดนด่าไปอีก 5 นาที

เจอ witch นี้ ร้องเสียงหลงเลยย

พอได้ยิน แท้งงงงงงงงงงงงงงงงงง รับรอง สะดุ้ง มันมาแล้วววว

ลองเลนยากสุดให้จบวิ แล้วจะรุ้ คำว่า เอาตัวให้รอก โหดร้ายขนาดไหน มหาคลื่น ซอมบี้ กะไอ้ตัวประหลาด เยอะจิงๆ
                            Last edited by Violent; 19 Feb 2009, 11:42:59.

Comment

ยังไม่เคย เล่น expert จบเลย โหดมากๆ

นายได้ดู VS ยังมีเล่นเป็นผีด้วยแปลกดี มันส์ๆๆ

Comment

Working...
                              X