Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมมันติดตัวเดียวคับ(295-2ตัว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมมันติดตัวเดียวคับ(295-2ตัว)

คือว่าผมใช่m/b DFI LP DK 790FXV-M2RS คับมันไม่รองรับ Sli คับ
    แต่เห็นว่ามันมีไดเวอร์โมดิฟายที่ทำให้ทำได้ๆอ่ะคับ ช่วยหาให้ผมหน่อยได้ไหมคับ ตอนนี้มันลันข้อมูลแค่ตัวเดียวอยู่อ่ะคับ สเป็กผมนะคับ
    PhenomII 920
    DFI LP DK 790FXV-M2RS
    Geil 4Gb อุนตร้า(จำภาษาอังกิตไม่ถูกคับ)
    inno3d GTX295
    inno3d GTX295
    Tt 1200W
    WD 320
    ช่วยหาและสอนวิธีด้วยนะคับ
    (งงกับไบออส DFI มากคับเคยใช่ครั้งแรก)

อีกสัก 1ช.ม ผมจะมาดูใหม่นะคับ ฝากด้วยคับ

Comment

เอามาแบ่งใช้ด้วยดิ ยิ่งไม่มีการ์ดอยู่ 5555+

Comment

บอดชิบ AMD มา SLI ได้ด้วยเหรอ เพิ่งรู้เหมือนกัน รอชมต่อไป

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          เอามาแบ่งใช้ด้วยดิ ยิ่งไม่มีการ์ดอยู่ 5555+
          อิอิ ผมซื้อแล้วนะ แต่ไม่เอา i7 แล้ว ^^
          Originally posted by kgb99 View Post
          บอดชิบ AMD มา SLI ได้ด้วยเหรอ เพิ่งรู้เหมือนกัน รอชมต่อไป
          ได้นะคับ ถ้าไม่ได้ก้ทำไงดีหว่า ประกันเริ่ม 15/2/52 เองๆ T T แต่ต้องได้ๆ เพราะ ร้านเซฟเวร์เค้าทำให้ได้คับ ประกอบร้านนี้

Comment

DFI LP DK 790FXV-M2RS มัน SLI ได้ซะที่ำไหน....เจอเมพเข้าให้แล้ว 555555+

Comment

http://www.overclockzone.com/nickkie...0FX/index.html

Comment

Originally posted by getready2day View Post

ได้นะคับ ถ้าไม่ได้ก้ทำไงดีหว่า ประกันเริ่ม 15/2/52 เองๆ T T แต่ต้องได้ๆ เพราะ ร้านเซฟเวร์เค้าทำให้ได้คับ ประกอบร้านนี้
                เขาจะทำยังไงอะครับ มันมี mod bios แบบนี้หรือครับ

Comment

-*- ร้านบอกได้นะคับ โมไดร์เวอร์ ได้นิคับ ไอที่เขาโมใน Guru3d อ่ะคับ
                  Last edited by getready2day; 16 Feb 2009, 17:43:06.

Comment

แนะนำว่าเอา 295 ไปขายเถอะครับ แล้วซื้อ 4870x2 มา CF ดีกว่ามั้ย สบายใจกว่ามานั่งโมไบออส+ไดรเวอร์

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                      แนะนำว่าเอา 295 ไปขายเถอะครับ แล้วซื้อ 4870x2 มา CF ดีกว่ามั้ย สบายใจกว่ามานั่งโมไบออส+ไดรเวอร์
                      สรุปแล้วยกเครื่องใหม่ 5555555+

Comment

5555+ เจอ Saveway หรอกเปล่า เคยเจอเปล่า ดันพูดซะ CPU Coolerตัวนุงจำไม่ได้พี่เล่าให้ฟัง บอกเนี่ยเย็นสู้ Ultra120EXได้เลย แบบทุ่งกิง นานและเหมือนกาน ตอนนั้นตูจำไม่ได้120EXมานเยนสุดม่ช่ายหรอว้า ซิ้งลมน้าไม่รวมน้ำ อิอิ

Comment

ทำไมร้านนี้เขาไม่ทักล่ะว่ามันใช้ไม่ได้.... เสียดายตังค์

Comment

SLI เป็นลิขสิทธิ์ของ NVIDIA ครับ
                            CrossFire เป็นลิขสิทธิ์ของ ATi ครับ

X58 ของ Intel ได้ลิขสิทธิ์ของทั้งสองค่าย
                            P45 ของ Intel ได้แต่ CF

Comment

Originally posted by getready2day View Post
                              -*- ร้านบอกได้นะคับ โมไดร์เวอร์ ได้นิคับ ไอที่เขาโมใน Guru3d อ่ะคับ
                              รอชมต่อไป ถ้าทำได้ก็ดีนะ ช่วงนี้ชิบ NV ไม่ค่อยออกมา

Comment

Working...
                              X