Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คนี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คนี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

จุดประสงค์ : ดูหนัง ฟังเพลง ทำงานทั่วไป เล่นเกมนิดหน่อย

CPU : Dual Core 5200 2.5
    M/B : P5KPL-AM (ใส่ได้รึป่าว?)
    HDD : Seagate SATA 160 GB
    RAM : Kingtons 1 GB
    DVD RW : อะไรก็ได้
    Case+PSU : พอใช้ได้
    และก็ Accessory พวกเมาท์+คีย์บอร์ด

ช่วยคำนวนราคาให้ผมนิดนึงครับ กะว่าจะซื้อสิ้นเดือนนี้

VGA & Sound ตอนนี้ขอ On Board ไปก่อน
    จอ LCD ซื้อไว้แล้วครับ

ปล.อยากมีคอมแรงๆเหมือนกัน แต่งบน้อย..ค่าเทอมลูกสำคัญกว่า
    ใครมีไอเดียของถูกแต่ดี ก็แนะนำได้นะครับ คำนวนราคาให้ผมด้วย

ราวๆ 9พันบาท

Comment

Originally posted by univers99 View Post
      จุดประสงค์ : ดูหนัง ฟังเพลง ทำงานทั่วไป เล่นเกมนิดหน่อย

CPU : Dual Core 5200 2.5 2550
      M/B : P5KPL-AM (ใส่ได้รึป่าว?) 1670
      HDD : Seagate SATA 160 GB 1370
      RAM : Kingtons 1 GB 520 อันนี้ 2 G ไปเลย 1040
      DVD RW : อะไรก็ได้ 800
      Case+PSU : พอใช้ได้ 1500
      และก็ Accessory พวกเมาท์+คีย์บอร์ด 500

ช่วยคำนวนราคาให้ผมนิดนึงครับ กะว่าจะซื้อสิ้นเดือนนี้

VGA & Sound ตอนนี้ขอ On Board ไปก่อน
      จอ LCD ซื้อไว้แล้วครับ

ปล.อยากมีคอมแรงๆเหมือนกัน แต่งบน้อย..ค่าเทอมลูกสำคัญกว่า
      ใครมีไอเดียของถูกแต่ดี ก็แนะนำได้นะครับ คำนวนราคาให้ผมด้วย
      ประมาณนี้

Comment

ขอบคุณครับ อยู่ราวๆ 8500-9000 เน๊าะ
        งั้นสิ้นเดือนเจอกัน..เออ พันทิพย์ ร้านไหนดีครับ ? ชั้นไหน
        หรือว่า เซียร์ รังสิต ดีครับ

ปล.ถามเยอะจริง

Comment

พันทิพย์หรือเซียร์ตามสะดวกเลยครับ

ส่วนร้านที่พันทิพย์ tk,jedi หรือ hardware house หรือร้านอื่นได้เหมือนกันราคาไม่ต่าง

เดิินวนรอบๆถ้ามีเวลาดูราคาให้ทั่วๆเป็นดี

Comment

ขอบคุณ คุณ Magnetic มาครับ สำหรับข้อมูล
            ขอถามเพิ่ม ถ้าผมไปเลือกซื้อของที่ร้านเดียวกัน ทุกอย่างเสร็จสรรพ
            ให้เค้าประกอบให้ + ลง Window ฟรีหรือเปล่าครับ ?
            แล้วร้านเค้ารับทำ OC ให้ด้วยหรือเปล่า จาก 2.5 อยากได้สัก 3.0 (ทำเองไม่เป็น แฮ่ะๆ)

Comment

ลงวินโดว์ฟรีนะครับ

แต่OC ผมว่าศึกษาเองดีกว่าครับร้านเค้าอาจทำให้ได้ แต่ว่าเครื่องคุณอาจจะเป็นอื่นไปก็ได้(แต๊ป)

ศึกษาที่บอร์ดโอเวอร์คล็อกได้เลยครับ มีคนมากมายรอตอบคำถามให้ท่านอยู่แล้ว

Comment

5000+ ATHLON X2 2000
                ECS A780GM-A BLACK 2190 ออนบอร์ด ATI HD 3200 สามารถเล่นเกมได้ พอสมควร
                2048/800 OCZ 2VU8002GK 820 2 GBไปคุ้มกว่า
                WD 1600 1270
                ASUS DVD-RW 20X (2014L1T)''SATA'' 820
                case gview/delux 1400
                8500

ร้าน jib ราคาเค้าค่อนข้างเป็นกลางนะ
                ECS A780GM-A BLACK jib ไม่มีต้องไปซื้อร้านอื่น
                ผมอยู่แถว บางกะปิ เข้า jib ตลอดเลย ราคากลางๆๆ

เมาส์ 130
                คียบอร์ด 150
                ลำโพง 190 Accessory ไปซื้อชั้นบนๆๆ ของ พันทิพAccessory ถูกนะ
                ประมาณ 9000 บาท

Comment

มือสองครับ เอาแบบมีประกัน และรับกับมือได้ยิ่งดีครับ ถูกกว่าราคามือ 1 ประมาณ 2-3 พันบาท(รวมแล้ว) ครับ เชื่อผม และอาจจะถุกกว่าด้วยซ้ำไปอีก

และมันอยู่ที่ว่าจะเอาของมือสองเปล่า เพราะว่าไม่ไม่ได้ต่างกันเลยเรื่องประสิทธิภาพ

Comment

Working...
                  X