Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 6000 เอา Altec MX 5021 หรือ Gigaworks G550W ,Gigaworks G500 มือสอง ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 6000 เอา Altec MX 5021 หรือ Gigaworks G550W ,Gigaworks G500 มือสอง ดีครับ

งบ 6000 เอา Altec MX 5021 หรือ Gigaworks G550W ,Gigaworks G500 ดีครับ

ตัดสินใจยากเหลือเกิน ส่วนใหญ่ฟังเพลงกับ ดูหนัง

MX5021 ได้มือ 1 แ่ต่เป็น 2.1
    Gigaworks ได้มือ 2 เป็น 5.1 แต่ชอบมีปัญหาเรื่องไฟเลยไม่อยากเสี่่ยงแต่ก็อยากได้

รบกวนทุกท่านช่วยตัดสินใจช่วยทีครับ

ขอบคุณมากๆๆ

ดูหนังกี่% ถ้าดูหนังมากกว่า30% เอา5.1
    ส่วนผมดูหนังเพียง20% เลยเอา2.1

Comment

ดูหนัง 50% ฟังเพลง 50% ครับ
      คือ เริ่มคิดไม่ตกแล้ว อยากไ้ด้ FX4021 ด้วย ไม่ทราบว่ามีท่่านได เคยฟังบ้างครับ

Originally posted by LightningBird View Post
      ดูหนังกี่% ถ้าดูหนังมากกว่า30% เอา5.1
      ส่วนผมดูหนังเพียง20% เลยเอา2.1

Comment

แนะนำเอา Altec MX 5021 ดีก่าครับ

มันทั้งดูหนังฟังเพลงได้ครบดีครับ แทมเป็นระบบ THX อีก
        ผมว่าเหมอนะ

Comment

Originally posted by Jumpba View Post
          แนะนำเอา Altec MX 5021 ดีก่าครับ

มันทั้งดูหนังฟังเพลงได้ครบดีครับ แทมเป็นระบบ THX อีก
          ผมว่าเหมอนะ
          ขอบคุณครับ

Originally posted by LightningBird View Post

ขอบคุณครับ

Comment

ไปเอาGigaworks G550W 6900 ,Gigaworks G500 6500 S750 7800
            ที่ฟอร์จูนชั้น3คับ
            เปงเครื่อง โชว์ประกัน3เดือนคับ
            ว่าจะไปเอาT20อยู่ ชอบเหลือเกิน1800เองอ่า

Comment

ถ้าอยากดูหนังเเบบถึงใจก็ต้อง 5.1 ครับเท่านั้นครับ Creative ไม่ค่อยเเนะเท่าไรเอาเป็น Altec ดีเเล้วครับ
              เล่นตัว VS3251 ก็ได้ครับฟังเพลงเสียงดีใช้ได้เลย ดูหนังก็โอเค ไม่งั้นก็ Microlab X3 5.1 ดูหนังดีกว่า เเต่ฟังเพลง เสียงกลางเเหลมความนุ่มนวลไพเราะสู้ Altac ไม่ได้ 2 รุ่นนี้ลองเลือกดูครับเด่นคนละเรื่อง

Comment

เอาละ เริ่มลังละ เอาไงดีทีนี้ Giga ก็อยากได้ 5021 ก็อยากได้ x3 5.1 ก็อยากได้ เลือกไม่ถูกแล้วทีนี้

Comment

G500 ครับ altec 5.1 สู้ G500 ไม่ได้ครับ

Comment

ถ้าไม่ติดเรือ่ง sub ดับหล่ะก็ไม่คิดนานเลยครับ ซื้อมากลัวได้ซ่อมอีก และไม่รู้ว่าซ่อมแล้วจะหายไปเลยไหม มีท่านไดเคยเอาไปซ่อมแล้วอาการหายไปเลยบ้างครับ

ผมก็เลย มองๆ MX 5021 2.1 เอาไว้เป็นทางเลือกตอนนี้ เพราะถ้าซื้อก็กะว่าจะใช้ไปนานๆ หน่อย

Originally posted by hack3rb43 View Post
                    G500 ครับ altec 5.1 สู้ G500 ไม่ได้ครับ

Comment

G 500 อีก เสียง
                      G500w มันเรื่องมาก เวลามีปัญหา

Comment

5021

Comment

5021 แจ่ม***นเลยคับ

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
                            ไปเอาGigaworks G550W 6900 ,Gigaworks G500 6500 S750 7800
                            ที่ฟอร์จูนชั้น3คับ
                            เปงเครื่อง โชว์ประกัน3เดือนคับ
                            ว่าจะไปเอาT20อยู่ ชอบเหลือเกิน1800เองอ่า
                            ของหิ้วใช่ไหมครับ ต้องใช้หม้อแปลงไหมครับ

Comment

เท่าที่ทราบ น่าจะเป็นตัวตั้งโชว ตามร้านในเมืองนอก แล้ว บริษัท jinan นำเข้ามาขายอีกที
                              ซึ่งผมคิดว่ามันก็เสี่ยง พอกัน เพราะใช้ได้ไม่นานมันคงแสดงอาการ sub ดับให้เห็น...แล้วจะเสียอารมตอนดูหนังไปเลย

Originally posted by P@RN View Post
                              ของหิ้วใช่ไหมครับ ต้องใช้หม้อแปลงไหมครับ

Comment

Working...
                              X