Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอไอเดียเกี่ยวกับการจัดทิศทางลมในเึคสหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอไอเดียเกี่ยวกับการจัดทิศทางลมในเึคสหน่อยครับ

ผมใช้เคส Gview Delight น่ะครับ

ซึ่งจะมีพัดลมเดิมๆ มาทั้งหมด 3 ตัว
    ข้างหลัง 1 (เป่าออก)
    ด้านข้าง 2 (เป่าเข้า)
    ซึ่งถ้ารวมกับพัดลม PSU (เป่าออก) อยู่ด้านล่าง
    ก็จะเป็น เข้า 2 ออก 2

คราวนี้ผมจะติด Rack HDD เพิ่มเข้าไป(Lian-Li EX 23 A)

คำถาม
    ผมควรปรับพัดลม ของ Rack HDD เป็น

A เป่าออก

หรือ
    B เป่าเข้า

แบบไหนดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by jamboe; 11 Dec 2009, 16:27:30.

เเล้วจะจัดไง งง อะ รอดู......

Comment

งงกับแผนผังที่ให้มามากครับ ปกติPSUมันอยู่แนวเดียวกับเมนบอร์ดนี่นา นี่มาอยู่แนวเดียวกับRACK

ลมออก2ด้านซะงั้น

Comment

ครับ คือ เคสรุ่นนี้ PSU มันอยู่ด้านหน้าอะครับ

ดังนั้น Rack HDD ที่ผมจะนำมาติดเพิ่ม ควรจะเอาลมออก หรือ ลมเข้าดีครับ
        ของเดิมเป็นลมเข้า กังวลว่า จะกลายเป็นเข้ามากกว่าออก น่ะครับ

Comment

เป่าเข้าดีกว่าครับ

Comment

แบบ A ครับ

Comment

ฝาข้างผม เป่าออกอย่างเดียวอ่ะ - -

Comment

Psu เป่าออกเหรอครับ ยี่ห้อไรอะ ของผมมันเป่าเข้า

ผมเลือกเป่าเข้าครับ ลมจะได้ไหลไปทิศเดียวกัน
                ซื้อพัดลมตัวใหญ่ๆ มาเป่าออกแทนตัวหลัง แล้วเอาตัวหลังเดิมมาใส่ที่แรงเก็ต เป่าเข้า

ลมจะได้ใหลทางเดียว

ดูมาจากหลายๆเวบเค้าว่ามาอย่างนี้

Comment

PSU ปกติมันก็เป่าออกนิ เพราะตัวมันเองมีความร้อนสูง ขืนเป่าเข้าอุปกรณ์อื่นๆพากันร้อนไปด้วยแหงๆ

เป็นผมจะเอาตัวใหม่เป่าออกครับ แล้วจัดการแปลงตัวด้านหลังให้กลายเป็นเป่าเข้า

ให้ลมเวียนออกหน้าเคสให้หมด

ปล.เอาอากาศเย็นเข้ามากๆ อย่าให้พัดลมเข้าและออกอยู่ด้านเดียวกัน(เดี๋ยวมันจะดูดลมร้อนกลับเข้าไปอ่ะ)
                  หลักการง่ายๆของผมเอง

Comment

Working...
                  X